Hỏi về HP 6520s ???

Các thớt khác của vdth27
27 Tháng một 2008 lúc 19:09
Hôm nay lướt web thấy chú HP 6520s (Core 2 Duo T5470 (1.6Ghz/800/2MB), màn hình gương LCD 14.1 inch WXGA BV, công nghệ chống sốc 3D, bộ nhớ RAM 1024MB, ổ cứng 80GB, DVD-RW, Modem, BATT 6C, WLAN 802.11bg + Bluetooth...). Qua một vài trang , e thấy người ta review , đánh giá điểm qua win vista (điểm thấp nhất là 3.0) và đánh giá qua PCmark 05...điểm số khá tốt (theo như vốn hiểu bít còn nhiều hạn hẹp của em )

Mặt nữa: giá khá rẻ , tầm khoảng 12-13 tr , ngày trước em đã định sau tết này góp đủ money để mua con HP F577AU, ý định bi giờ có lẽ sẽ mua em này)...vẫn nghe thấy bảo dòng này khá là ổn định (cho doanh nhân mà)
...nhưng hôm nay đọc comment trên website thế giới di động , có người nói nó không được ổn , cụ thể như thế này (phần này của người comment nên tiếng việt không dấu, em khong dám gõ khác đi , để cho minh bạch ....)
  1. XAU KO NEN MUA LOAI NAY!SAN PHAM CO NHIEU LOI NHU HAY TREO MAN HINH GUONG KO DAM BAO CAY HAY BI TAT THUONG XUYEN HAY MAT DIEN BO NHO NHO XU LI RAT CHAM
  2. Điểm mạnh: RE
  3. Điểm yếu: NHIEU
  4. Đánh giá: 4/10
...thành ra em cũng hơi sợ sợ .....
Rất mong nhận được ý kiến của các bác , các cô , các chú ....
chân thành cảm ơn

chaunghe

BÁC SỸ
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
27 Tháng một 2008 lúc 19:23
Thấy nó rẻ thì cú . Chứ nó dùng cũng được . Chẳng vấn đề gì . Nếu dùng 24/24 7/7 thì mới phải kiếm loại khác .
Giá loai này đang rẻ, KM nhiều . Chắc nhiều hãng cú lắm .

duyvu2011

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
5 Tháng tư 2008 lúc 22:32
đây cũng là dòng business của HP nên chất lượng cũng không nổi nào đâu, bạn có thể yên tâm về điều đó. vả lại "của bền tại người" bạn ạ!

6 Tháng tư 2008 lúc 03:00
Ưu điểm: giá rẻ, cấu hình khá cao, hàng bảo hành toàn cầu 12 thàng :D
Nhược điểm:về mỹ quan cá nhân thì trong nó cứ xấu xấu thế nào ý, đơn giản so sánh với mấy em compag V3xxx thì đã thấy thua thiệt rùi.Hơn nữa em này chỉ có Free Dos nên nếu cài mấy bản Win XP hay Vista lởm thì chạy rất dễ bị dump máy (mình chứng kiến vài con bị rùi), cái mấy bản win OEM của HP thì có cải thiện nhưng con được con không, nói chung là may mắn. Với lượng tièn 13m bây h tui thấy có mấy con ASUS hay lắm :D. Chip Core solo thôi, Ram 2gb bảo hành 24 tháng mà hình thức thì ăn đứt em này.

duyvu2011

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
6 Tháng tư 2008 lúc 12:01
hầu hết các dòng business thì hình thức không đẹp nhưng trông lịch sự và nghiêm túc. Vả lại có lẽ ngoại hình đó phù hợp với doanh nhân hơn.

Bài viết cần bạn xem thêm

Xin chào các thành viên HHVN

Bài viết này mình muốn cảnh báo mọi người về 1 kẻ lừa đảo, mà người đó có tham gia diễn đàn này, và cũng hoạt động mua bán, lừa nhiều người trong diễn đàn HHVN rồi, mình nhớ có 1 tus report về thành viên này rồi.
Nay mìn ...
Lazada Vietnam Master card on Monday