Hỏi về IE7 ?

Các thớt khác của Hecxogen

Hecxogen

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Từ trước tới nay khi muốn mở link nào trong tab mới ( cùng một windows ) chỉ cần bấm chuột phải và chọn New tab là được. Không hiểu sao hôm nay mở ra chỉ thấy New window ( tạo cửa sổ mới riêng ). Có bạn nào mắc bệnh này cho biết lỗi tại sao không ? Thanks

mars

HIBERNATED
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Từ trước tới nay khi muốn mở link nào trong tab mới ( cùng một windows ) chỉ cần bấm chuột phải và chọn New tab là được. Không hiểu sao hôm nay mở ra chỉ thấy New window ( tạo cửa sổ mới riêng ). Có bạn nào mắc bệnh này cho biết lỗi tại sao không ? Thanks
Bác vào Tools>Internet Options, ở Tab setting vào phần When a pop-ups is encounted > chọn Always open pop-ups in a new tab là được thôi.

linhbap

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Cho mình hỏi thêm với
- Đã đặt trang chủ là HHVN rồi thế mà khi chạy IE7 nó vẫn bắt đầu bằng một trang khác? phải bấm vào nút home nó mới trở lại?????
Cao thủ chỉ giáo!!!!

Chắc là máy của bác bị spyware rồi, nó cướp Homepage của bác bằng trang chủ của nó khi bác khởi động IE, khi nào bác chọn Homepage thì nó mới trả lại, nhưng chỉ là tạm thời thôi. Còn bác mở một form IE mới thì lại trở về tình trạng cũ. (Chỉ là đoán bệnh theo kinh nghiệm mà mình đã "bị" trải qua thôi nhé :D )

linhbap

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Chắc là máy của bác bị spyware rồi, nó cướp Homepage của bác bằng trang chủ của nó khi bác khởi động IE, khi nào bác chọn Homepage thì nó mới trả lại, nhưng chỉ là tạm thời thôi. Còn bác mở một form IE mới thì lại trở về tình trạng cũ. (Chỉ là đoán bệnh theo kinh nghiệm mà mình đã "bị" trải qua thôi nhé :
Cách giải quyết của bác thế nào?????

volam

Thành Viên Cá Biệt
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Gặp Spyware thì fải tiêu diệt nó chứ còn sao nữa anh :D, dùng soft nào xịn quét thử coi :p

to linhbap: Bạn thử quét Spyware xem sao, nếu vẫn không khả thi thì cài lại IE7.

Kinh nghiệm của mình là không nên vào những website lạ để tìm "vừng mè" vì rất dễ bị dính sâu mà không biết :D . Trong vòng có 3 tuần mà mình phải làm recovery đến 6 lần cũng vì cái tội "tham của free" :(

Bài viết cần bạn xem thêm

Nhờ mod cho em biết lý do khóa topic đấu giá này https://www.handheld.com.vn/threads...deo-bung-chay-bo-aonijie-2019-kt-20-3.517473/ để em biết còn rút kinh nghiệm lần sau. Thanks
Lazada Vietnam Master card on Monday