Hỏi về install vista pre mà thành vista basic

Jatech

GÂY DỰNG
Tình trạng máy của em:
CPU usage ngốn 100% liên tục nên em quyết định cài lại vista
Máy của em order trực tiếp website nên win cũng là gốc.
em cài vista home pre 32 bit nhưng lại ra vista home basic.
bác nào giúp em với
em xin cảm ơn.

tuanibt

Siêu dự bị
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Bạn ko nói là bạn cài thế nào, từ recovery của hdd hay là từ đĩa đi kèm, bạn cũng lật đít máy xem key dành cho phiên bản windows nào. Theo ý của mình thì giờ bạn cài bản home làm gì, trên thị trường tràn đầy bản vista ultimate hoặc cài hẳn windows 7 Ultimate nhẹ hơn và ngon lành hơn

Jatech

GÂY DỰNG
em cài bằng boot CD bác ạ, em muốn cài home vì có sẵn bản quyền update đc liên tục

tuanibt

Siêu dự bị
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Vậy thì bác check lại CD nhé :) có thể có sự nhầm lẫn về đĩa cài đặt. Còn về bản quyền, bạn sang bên muare, bản quyền windows các loại nhiều như quân nguyên, giá từ 30k - 300k update bét nhè, dùng đến chán :)

Jatech

GÂY DỰNG
CD của em đi theo máy bác ạ, em check trong property của computer rồi, nó báo là đang xài home pre nhưng thật ra lại chạy home basic, làm sao chuyển sang như cũ đc ạ ?

tuanibt

Siêu dự bị
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Có thể có 1 sự lựa chọn khi cài (CD recovery có thể là bao gồm cả 2 bản pre và basic, và trong 1 bước lựa chọn giữa 2 phiên bản trong lúc cài đặt thì bạn ko chú ý (đó là theo phỏng đoán của mình ). Cơ mà mình đã nói ở trên, bạn ko nên dùng bản home vì vừa chậm và thiếu nhiều tính năng, bạn có thể tìm mua bản ultimate hoặc cài thằng win 7 để thưởng thức cái đẹp hơn và cao hơn :)

hoangha_demon

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Về win vista: mình khuyên bạn nên bỏ đi và xài win 7
hoặc nếu bạn làm việc với các chương trình thuế nhiều thì nên xài win xp

Bài viết cần bạn xem thêm

Cảm ơn bạn đã thông tin.