hỏi về iPAQ folder?

nghaiha

http://tocky.vn
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Em hỏi câu này khí không phải, because this one is a little stupid. Nhưng cứ hỏi chứ không lại ân hận về sau :) Thư mục iPAG File Store là thư mục chứa các tập tin "không dễ bay hơi" phải không ạ. Vậy thư mục chứa data để khi mình hard reset nó sẽ nạp lại là thư mục nào??? Có phải thư mục này không?
Theo em nghĩ thì là không phải. Vậy tất cả những tập tin trong này em xóa đươc phải không ạ.

HoneyLove

Về vườn chăn vịt,nuôi gà.
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Win của bạn chứa trong ROM (chỉ cho đọc thui chứ ko đc xóa, hình như là viết tắt của Read only memory), cái IPAQ... này có thể coi là lấy 1 phần trong đó ra làm chỗ lưu trữ cho bạn, cái này có HR mất trăm lần cũng ko mất trừ khi bạn xóa đi thui ạ. Em giải thích có gì sai mong anh em đừng chửi....

voduy

GẮN KẾT
cái mà bạn hỏi, cụ thẻ là bộ WindowCE nằm trong ROM, thường thì thằng này chiếm độ 10 MB, cái Ipaq Storage thì xóa được dữ liệu trong đó
,nhưng lúc HR thì kô bị ảnh hưởng , giống như data trong thẻ SD thì ko bi làm sao khi HR ý.
có bài đã đưa ra chuyện là cop file cab vào Ipaq storage để HR xong thì tự mặc định cài các soft đó vào(tất nhiên là fải có một vài dòng lệnh nữa)

bun2it

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Ipaq Store thì ko bị mất đâu, chắc WM được cài 1 chỗ nhớ nào đó nhưng nó để ẩn mình ko thấy được !

sonadt

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Trả lời bạn cho rõ theo ý bạn hỏi:
nghaiha said:
... Thư mục iPAG File Store là thư mục chứa các tập tin "không dễ bay hơi" phải không ạ.
Chứa các file nếu bạn kô xóa bằng tay thì máy kô tự xóa được. Kể cả hard reset lại máy.
nghaiha said:
Vậy thư mục chứa data để khi mình hard reset nó sẽ nạp lại là thư mục nào??? Có phải thư mục này không?
Không phải là thư mục, mà là phần bộ nhớ chứa trong ROM bạn kô thấy được. Chỉ xóa được bằng điện (khi bạn nạp lại hoặc nâng cấp ROM). Đây là hệ điều hành và một số ứng dụng nạp sẵn đi kèm theo máy.
nghaiha said:
Theo em nghĩ thì là không phải. Vậy tất cả những tập tin trong này em xóa đươc phải không ạ.
Bạn nghĩ đúng rồi. Các file ở iPAQ File Store bạn có toàn quyền xử lý nếu bạn thích.

BUI VAN DUNG

Super Moderator
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Như các bạn ở trên đã giải thích và trả lời cho bạn là rõ ràng và đầy đủ rồi,nhưng mình thắc mắc một điều là nguyên thủy ipaq filestore là file rỗng trong đó mặc định chỉ chứa một thư mục backup (cũng rỗng luôn)để chứa giữ liệu quan trọng do người sử dụng muốn lưu trữ.Vậy cái thư mục mà bạn thấy có dung lượng 14M đó chứa cái gì trong đó ? coi chừng bạn xóa mất các files của mình lưu trữ trong đó,nhưng về nguyên tắc thì cũng chẳng ảnh hưởng gì đến máy đâu,cùng lắm là như mới hardreset thôi.

Bài viết cần bạn xem thêm

Gửi All
Theo mình để đảm bảo tính minh bạch cũng như an toàn trong việc tham gia đấu giá nên chăng hhvn nên xác thực tài khoản tất cả các thành viên tham gia đấu giá. Xác thực tài khoản bằng việc yêu cầu thanh viên tham gia phải xác thực giấy tờ tuỳ ...