hỏi về laptop AMD

Các thớt khác của D-LINK
22 Tháng bảy 2007 lúc 11:38
có phải laptop HP sử dụng chíp AMD chủ yếu được sản xuất ở USA phải ko các bác pro.Tại em thấy hầu hết lap dùng chíp intel làm ở china ko ah. còn AMD thì em ko bit lắm. Em đang định mua 1 con lap AMD nên muốn tìm hiểu thêm về dòng lap này, mong các bác pro chỉ giúp.

22 Tháng bảy 2007 lúc 14:48
Mình hỏi thằng bạn bên Mỹ, nó bảo dân bên đó đa số dùng AMD, bởi vì hiệu năng cao và giá rẻ, bản thân mình trước cũng phân vân mua Intel hay AMD, cuối cùng quyết định dùng DV 6000 AMD, thật tuyệt vời, ko nóng đâu, chạy tốt hơn T2400 của Intel đấy, nâng ram 2gb chạy Vista nuột lắm.

tieuphong

LỮ HÀNH CÔ ĐỘC
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
22 Tháng bảy 2007 lúc 15:59
AMD luôn cho hiệu năng cao hơn Intel, giá thành phải chăng hơn nếu cùng sản phẩm tương đương.
Chà;cái này thì không chắc đâu;nếu so 2 thằng đỉnh với nhau thì AMD thua Core 2 mọi mặt; đây cũng là lý do chính mà hiện nay Intel đang tạo được thế thượng phong so với AMD; và chính bản thân AMD cũng thừa nhận sự thua kém trong giai đoạn hiện tại;còn về hiệu năng ra sao thì mọi người cũng đã biết rõ.

Aha

Je vous tout
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
22 Tháng bảy 2007 lúc 16:41
AMD luôn cho hiệu năng cao hơn Intel, giá thành phải chăng hơn nếu cùng sản phẩm tương đương.
Đấy là hồi trước khi Intel cho ra duocore đặc biệt là core2duo.Còn về sau đó đến giờ thì AMD xịt lắm.Bác nhìn doanh số của Intel thì thấy ngay cái nào hơn.Nhớ ngày trước những năm 2004 là thời kỳ vàng son của AMD..Chậc chậc,không biết bao giờ AMD mới trở lại cạnh tranh cho mình làm một con nhỉ:(

SuperUU

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
22 Tháng bảy 2007 lúc 17:13
Tại intel nhắm vào thị phần người dùng phổ thông, nên dc nhiều người ưuu chuộng.

Thật ra tại thời điểm intel tung ra DualCore 8xx và 9xx rồi đến Core2Duo thì AMD đã giảm giá mạnh các chip của họ và chẳng thua intel là bao cả, các anh cứ xem báo Thế giới Vi Tính số mới ra thì biết, trang 59 có giới thiệu sản phẩm mới của AMD, các anh xem sẽ biết, Athlon64 X2 6000+ ngang bằng với intel Core2Duo EX6800 nhưng giá thì rẻ đến hơn 1 nửa

Còn CPU Athlon X2 BE-2350 mới ra thì hơn hẳn thằng Core2Duo của intel nhưng giá thì chưa đến 100$.

intel chỉ hơn AMD cái 4 nhân còn các công nghệ mà intel có như: tiết kiệm điện, cpu bớt nóng thì intel thua xa AMD, mấy cái đó AMD đã có từ lâu.Tiết kiệm điện thì intel k có cửa với AMD, còn cpu hoạt động mát mẻ thì chế độ CoolnQuiet của AMD cũng đã có từ lâu và vượt trội hơn intel.

Ngừơi ta ít biết đến AMD không có nghĩ là AMD thua intel, hồi đó cũng toàn xài intel nhưng thấy AMD lạ nên cũng chuyển qua xài thử, rồi bị nó thiết phục luôn, chạy nhanh và mát mẻ, nếu cho chọn lại, em vẫn chọn AMD, các bác cứ dùm CPU 1 nhân Athlon FXxx xủa AMD rồi biết, intel k có cửa :D . Mơ ước bây giờ là Athlon64 X2 6000+ với giá hơn 200$ ( quá rẻ) lúc trước giá nó hơn 10 chai lận :eek:

tieuphong

LỮ HÀNH CÔ ĐỘC
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
22 Tháng bảy 2007 lúc 18:05
Mình đã xài qua Athlon(tm) 64 X2 4800+ rùi; xử lý đa nhiệm và giải tính toán số(lập trình) ì ạch quá;thua xa cái lap xài T7400 nữa; chả biết thuyết phục ở chỗ nào; mua xài xong tháng sau bán tháo luôn; FX60 còn xếp sau T7600; còn E6700 thì cho FX-62 ( niềm tự hào của AMD trước khi core 2 xuất hiện) ngửi khói trong hầu hết các thử nghiệm,....; nếu có dịp bạn cứ lên tham khảo thêm hardware.com. hay tomshardware.com nhé

22 Tháng bảy 2007 lúc 18:15
nhờ các bác em đc mở mắt ra chút ít rùi. ah bác nào có link đo điểm PCmark để so sánh giữa intel va AMD ko? cho em xem với

usranger

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
22 Tháng bảy 2007 lúc 18:44
Chà;cái này thì không chắc đâu;nếu so 2 thằng đỉnh với nhau thì AMD thua Core 2 mọi mặt; đây cũng là lý do chính mà hiện nay Intel đang tạo được thế thượng phong so với AMD; và chính bản thân AMD cũng thừa nhận sự thua kém trong giai đoạn hiện tại;còn về hiệu năng ra sao thì mọi người cũng đã biết rõ.
Hì máy đesktop của tớ mới nâng lên 64 bit Althon 5200+, chơi game phê lòi, đánh bại core 2 duo khi bật hiệu ứng cũng như phân giải cao.

Bài viết cần bạn xem thêm

Nhằm đáp ứng nhu cầu khắc gia công trên các vật liệu trong công việc của mình, máy khắc laser mini ra đời với chất lượng nhất, hiệ ...
Lazada Vietnam Master card on Monday