hỏi về laptop sony

Các thớt khác của bicao

bicao

BA HOA BỐC PHÉT
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
em cũng đang tập tọe định sắm một chú laptop. Các bác cho em hỏi em để ý thấy các máy có tôc độ tương đương nhau thì laptop của sony thường đắt hơn ( theo em là khá nhiều). Các bác có thể giải thích cho em là tại sao kô ?
Em để ý thấy các máy sony thường có thêm dòng này: Media Accelerator 950 (Hybrid Graphic System) liệu đây có phải là nguyên nhân máy đắt thêm kô ? và tác dụng của dòng này là gì ạ?
Cám ơn cả nhà

em cũng đang tập tọe định sắm một chú laptop. Các bác cho em hỏi em để ý thấy các máy có tôc độ tương đương nhau thì laptop của sony thường đắt hơn ( theo em là khá nhiều). Các bác có thể giải thích cho em là tại sao kô ?
Em để ý thấy các máy sony thường có thêm dòng này: Media Accelerator 950 (Hybrid Graphic System) liệu đây có phải là nguyên nhân máy đắt thêm kô ? và tác dụng của dòng này là gì ạ?
Cám ơn cả nhà

bó tay bác này luôn, ...... :D

Thôi ráng lục lại các thread cũ về laptop cũng như phần cứng máy tính nói chung đi. Roài lên đây coi thêm nè _www.notebookreview.com

Nxtson

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Thực ra giá máy giữa các máy gần tương đương nhau nếu cùng cấu hình chuẩn. Nhưng Sony thường có thêm các option mà anh em ít khi bỏ qua như: Màn hình gương khổ rộng, Web cam built in, khe đọc thẻ nhớ, DVD DL rw, BT....
Với máy các thương hiệu khác, nếu bạn chọn Full option thì giá cũng gần bằng Sony rồi.

volam

Thành Viên Cá Biệt
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Anh trai này quên 1 hiệu cũng chỉ thua Sony, đó là Toshiba đó mừ, theo em nghĩ chủ yếu là do thương hiệu và kiểu dáng thôi, chứ fần cứng thì cũng kô khác mấy

bicao

BA HOA BỐC PHÉT
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
vẫn chưa ai trả lời hộ em cái này:

thegioia

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
ở máy sony thì chế độ vga có 2 kiểu (VGA rời nVIDIA và VGA Intel onboard):
- sử dụng card onboard Intel: khi sử dụng nó bật nút (Stamina) máy sẽ chạy ở chế độ VGA onboard, nhằm để tiết kiệm pin
- sử dụng card rời nVIDIA (thường là 128Mb): khi chạy chế độ này máy sẽ hoạt động max

Bài viết cần bạn xem thêm

Có bác nào chơi hoa hồ điệp xong không trồng thì cho em xin vài cây về chăm nhé, thấy nhiều gia đình và công ty vất hết phí quá!

Nếu phạm quy mod tha lỗi nhé!
Lazada Vietnam Master card on Monday