Hỏi về LCD của Acer

Các thớt khác của huythanhv2

huythanhv2

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
12 Tháng sáu 2007 lúc 19:49
Hihi, chẳng là em xài con acer, em thường chạy nhạc rùi gấp cái LCD lại nghe, nên thường xuyên mở ra mở vô.
Dạo này em thấy cái LCD lâu lâu lại rung rung, ko bít có phải là do em mở ra mở vô nhìu quá ko :D
Mấy pác có kinh nghiệm gì ko ạh

17 Tháng sáu 2007 lúc 20:02
Cái laptop đầu tiên mình xài cũng là ACER, xài chừng 2 hours là tự nhiên LCD bị "ruồi muỗi" bay tùm lum, nghĩa là có rất nhiều chấm đủ màu sắc phủ kín màn hình, lâu lâu hiện lên, tắt đi với mức độ liên tục, khi tắt máy đi chờ nó nguội, bật lên thì ko sao :confused:

ngẫm bác Everton nói cũng có lí :confused:

23 Tháng sáu 2007 lúc 15:25
Rung rung là sao? Bản lề LCD bị rung rung hay là độ sáng màn hình rung rung, nếu bản lề LCD thì tháo ra xiết ốc lại còn độ sang màn hình rung rung thì coi lại dây tín hiệu thôi, còn nếu coi lại dây tín hiệu rồi mà vẫn bị thì cái LCD backlight sắp đi chầu ông bà....

ntnhan3780

RÙA BA HOA .HA.HA.HA....
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
6 Tháng bảy 2007 lúc 08:24
Có chỗ nào xem được không các bạn?
Laptop của mình có 3 sọc rồi hichic
Nếu còn bảo hành thì đem đi bảo hành đi Bác.
Còn hết bảo hành thì Bác đem ra bệnh viện máy tính cho họ sửa nhưng nhớ là chọn chổ nào chuyên về Acer cho tiện...
lần sau nếu bác có mua thì chịu khó tốn tiền thêm để xài ngon hơn nhé...;) Tiền nào của đó mà Bác!!!

Bài viết cần bạn xem thêm

Chào tất cả anh em,

Một số anh em phản ảnh dưới Avatar của mình có nhiều chức danh quá: NHẬP HỘI, GÂY DỰNG, GẮN KẾT v..v... và có ý muốn rút gọn chỉ giữ lại chức danh cao nhất.

Nay tôi thông báo nếu anh em nào có nhu cầu rút gọn thì ghi danh tại đâ ...
Lazada Vietnam Master card on Monday