Hỏi về Lingvosoft KB và IE

kain

Tháo Giày
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
13 Tháng chín 2007 lúc 19:05
Mình đang dùng bộ gõ tiếng việt của Lingvosoft, nhưng khi gõ tên ở phần Contact thì lại bị lệch chữ, Vd tên là Lâm thì nó lại thành L âm. Các bạn có cách gì giúp mình ko? có phải cài thêm font gì ko?

Còn câu thứ 2 mình muốn hỏi là khi lướt web bằng Wifi, thinh thoảng nhấn nút "Back" trong IE thì nó thoát luôn khỏi chương trình. Mình đã HR nhiều lần nhưng vẫn bị lỗi trên. Nhờ các cao thủ giúp đỡ.

maianhtungsten

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
13 Tháng chín 2007 lúc 20:16
Mình đang dùng bộ gõ tiếng việt của Lingvosoft, nhưng khi gõ tên ở phần Contact thì lại bị lệch chữ, Vd tên là Lâm thì nó lại thành L âm. Các bạn có cách gì giúp mình ko? có phải cài thêm font gì ko?

Còn câu thứ 2 mình muốn hỏi là khi lướt web bằng Wifi, thinh thoảng nhấn nút "Back" trong IE thì nó thoát luôn khỏi chương trình. Mình đã HR nhiều lần nhưng vẫn bị lỗi trên. Nhờ các cao thủ giúp đỡ.
Bạn chuyển bộ gõ sang phần mềm khác thì được, ví dụ VietFlex

Duyệt Web bạn nên dùng chương trình khác như Opera, Minimo..hỗ trợ tốt hơn.

16 Tháng chín 2007 lúc 20:15

- Theo em vấn đề lệch chữ, bác nên chuyển sang phần mềm khác sẽ hay hơn.
- Nếu bác sử dụng phần mềm của Lingvosoft, khi lướt web sẽ bị tình trạng như bác nói (khi back trở lại thì thoát luôn). Nếu bác bỏ Lingvosoft đi thì sẽ hết hoặc chuyển sang dùng Opera để lướt web thì không có vấn đề gì. Em cũng bị tương tự như bác khi em sử dụng tự điển English-Spanish của Lingvosoft. Hiện em đang dùng Opera để lướt web mặc dù không thích trình duyệt này lắm.

Em cũng không hiểu tại sao, nhờ các cao thủ xem xét

Bài viết cần bạn xem thêm

Màn hình uốn dẻo của Royole có thể giúp mọi người nhìn thấy tương lai smartphone sẽ ra sao.

Đã có nhiều thông tin cho biết Samsung, LG, Huawei và Motorola đang phát triển smartphone gấp lại với dự kiến ra mắt vào đầu năm 2019, ...
Lazada Vietnam Master card on Monday