Hỏi về lỗi ActiveX - Mong được giúp đỡ.

Các thớt khác của hungbk
8 Tháng bảy 2007 lúc 14:43
Laptop của em hôm nay lại bị thêm lỗi mới. Một số chương trình update của MS không tự động cài đặt được, máy báo lỗi activeX. Bên cạnh đó các trang như vnexpress.net vào chỉ xem được 1 bài kiểu tin nóng, ngoài ra không hiển thị được bất cứ cái gì khác như menu, bài các mục khác....

Vào HHVN thì các đoạn Flash không thấy chạy được, khi bấm vào tìm kiếm thì không tự động chuyển.

Thêm một lỗi mới là Windows Media Player không chạy được nữa, dù đã cài lại.

Em nghĩ do virus đã chạy rồi, cũng đã cài Flash Player rồi, nhưng kết quả không có gì mới.

Rất mong anh em cho kinh nghiệm, xử lý hộ em!

Chân thành cảm ơn các Bác!

9 Tháng bảy 2007 lúc 20:29
Mỗi khi vào net nếu chưa cài activeX thì nó sẽ có 1 dòng chữ vàng ở ngay bên dưới thanh công cụ, ấn chuột phải vào đó rồi chọn install... gì đó thì nó sẽ tự động cài đặt, lần sau khi vao net thì nó sẽ có flash thôi. Nếu ko tự động thì có thể vào trang của adope flash player.
Còn win media player ko dùng được có thể do bạn ko cài codec, bạn down phần mềm k-lite codec về cài.
Nếu có thể thì format ổ đĩa rồi cài lại win cho chắc ăn. Chúc vui.

Bài viết cần bạn xem thêm

Việc chuyển đổi bắt đầu từ ngày 15/9/2018 và kết thúc vào ngày 30/6/2019. Khi tiến hành chuyển đổi các nhà mạng sẽ phải quay số song song (duy trì cả số cũ và số mới) từ ngày 15/9/2018 đến ngày 14/11/2018 và duy trì âm báo bằng tiếng Việt và tiếng An ...
Lazada Vietnam Master card on Monday