Hỏi về lỗi O2mini tự nhiên tắt máy

8 Tháng hai 2007 lúc 09:18
Mình đang dùng O2mini đươc 2 năm rồi, cách đây khoảng 6 tháng, cứ khi nào pin còn khoảng 20% là tự nhiên máy bị tắt, mình nghĩ là pin bị nhớ, tuy nhiên dạo gần đây, ngay cả khi xạc đầy pin, đôi khi máy vẫn tự nhiên bị tắt. Nghĩ là do pin sử dụng lâu rồi có khả năng hỏng, mình vừa mua một viên pin mới lắp vào nhưng tình trạng trên vẫn xảy ra (thường xảy ra khi có điện thoại gọi đến hoặc tin nhắn, đôi khi không dùng gì cũng bị tắt). Có bác nào biết hiện tượng này là sao không giúp mình với không có phải cho em nó đi ở thì hơi tiếc vì gắn bó đã lâu rồi...

gianghotc

Giang Hồ Tung Cánh
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
8 Tháng hai 2007 lúc 17:00
Mình đang dùng O2mini đươc 2 năm rồi, cách đây khoảng 6 tháng, cứ khi nào pin còn khoảng 20% là tự nhiên máy bị tắt, mình nghĩ là pin bị nhớ, tuy nhiên dạo gần đây, ngay cả khi xạc đầy pin, đôi khi máy vẫn tự nhiên bị tắt. Nghĩ là do pin sử dụng lâu rồi có khả năng hỏng, mình vừa mua một viên pin mới lắp vào nhưng tình trạng trên vẫn xảy ra (thường xảy ra khi có điện thoại gọi đến hoặc tin nhắn, đôi khi không dùng gì cũng bị tắt). Có bác nào biết hiện tượng này là sao không giúp mình với không có phải cho em nó đi ở thì hơi tiếc vì gắn bó đã lâu rồi...
Em cũng đang dùng O2 mini đây nhưng chưa bị trường hợp như của bác nhưng bác đã up lại Rom chưa. Nếu không bác thử up lại Rom mới xem nhé. :)

HBT_Mobile

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
8 Tháng hai 2007 lúc 19:08
có thể lỗi rom thôi , up lại là hết . Ko phải rom mới là ngon đâu bác ah ...
thử e 1.12 đi , nếu ko đc thì kiểm tra nguồn pin backup đó .

bicao

BA HOA BỐC PHÉT
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
8 Tháng hai 2007 lúc 21:06
Có thể cái lẫy đằng sau nắp pin của bạn bị lỏng, máy mình hồi trước kô bị tắt như bạn nhưng máy thường xuyên khởi động lại, sau khi mình chặn thêm miếng giấy mỏng vào cái lẫy này là mọi việc lại OK

8 Tháng hai 2007 lúc 23:37
để biết có fải do hỏng pin hay không đơn giản lắm bác. Bác chịu khó gắn xạc cả ngày xem có bị nữa không? Nếu không bị nữa là do pin. Còn bị là do máy thì bác làm vệ sinh bỏad lại thử coi còn không?

cuongo2

HHVN
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
9 Tháng hai 2007 lúc 07:13
Bác chủ topic kiểm tra theo cách của bác bicao đi vì nhiều khả năng do cái lẫy nằm ngay cạnh bên phải nhìn từ lưng máy đó, nó nhỏ bằng que tăm, trường hợp này bạn cũng xem lại cái vỏ máy coi có bị gẫy miếng nhựa để đẩy cái lẫy đó lên phía trên khi nắp vỏ vào không nhé! Mượn cục pin khác và cả cái nắp vỏ máy thử vài ngày xem có hiện tượng đó kô? Nếu pin tốt mà pin backup yếu thì máy vẫn hoạt động bình thường.

9 Tháng hai 2007 lúc 08:20
Cảm ơn các bác đã chỉ giúp
@HTB ko phải rom bạn à, mình đã thử rồi
@bicao, cuongO2 sẽ thử theo cách này xem có ổn không vì cái lẫy lẫn vỏ máy của mình đều OK, nhưng sẽ thử lót thêm miếng giấy xem sao (analog chút đỉnh)
sẽ báo cáo lại sau 1 ngày thử nghiệm

Bài viết cần bạn xem thêm

Dear các anh em Hanheld;
Diễn đàn HH bây giờ tương đối già, không có nhiều bài viết trẻ trung để các anh em trẻ như em có cơ hội chém gió cafe. Nhưng chuyên mục "Đấu giá" luôn là chuyên mục hot, thu hút nhiều nick mới tham gia. Trước em cũng tình cờ ...
Lazada Vietnam Master card on Monday