Hỏi về mac air

Ong_chu_nho

Financial Brain of H P
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
18 Tháng hai 2008 lúc 02:06
Macbook air khi cài 2 hệ đh có sài được với ổ DVD external thường ko các bác hay phải sài ổ mua đúng của MAC

thinh3d

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
18 Tháng hai 2008 lúc 12:03
Hình như phải đúng ổ của nó đấy bro ạ. Cái này e ko rõ lắm nhưng 100% là ổ của nó chỉ dùng đc cho MBA, ko dùng dc cho MB hay MBP đâu :|

malibu

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
18 Tháng hai 2008 lúc 23:19
theo em thì ổ external cắm = firewire và cắm = điện là dùng đc kô cần phải đúng ổ của Mac nhưng nguy hiểm ở chỗ là thỉnh thoảng tự dưng ổ disconnect thì HDH cũng teo luôn (cái này có khi còn có thể dẫn đến hỏng hóc máy)... :p

abcslayer

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
20 Tháng hai 2008 lúc 10:53
theo em thì ổ external cắm = firewire và cắm = điện là dùng đc kô cần phải đúng ổ của Mac nhưng nguy hiểm ở chỗ là thỉnh thoảng tự dưng ổ disconnect thì HDH cũng teo luôn (cái này có khi còn có thể dẫn đến hỏng hóc máy)... :p
MBA không có cổng Firewire.
DVD Ex của MBA dùng cổng USB, tôi chưa có đ/k test thử tuy nhiên về lý thuyết thì ổ này có thể dùng thoải mái với các Mac khác.

thinh3d

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
20 Tháng hai 2008 lúc 11:43
Nó ko dùng thoải mái đâu bác ạ. Em nhớ em đọc trên TUAW thì tụi nó test và cái SUPER DRIVE của MBA chỉ chạy với MBA, ko chạy với MBP :| chắc trí nhơ của em chưa lẫn :D

malibu

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
20 Tháng hai 2008 lúc 19:05
nói chung là đã bỏ (ít nhất thì cũng phải bỏ 1,800$ kô thì phải 3,000$) thì tại sao lại kô chơi đến cùng nhỉ. cái SuperDrive kia có 100$ = 1 phần máy giá trị máy. Trừ phi bác Ong_Chu_Nho chịu chơi làm thử quả test cho ae đc mở rộng tầm mắt :D

Bài viết cần bạn xem thêm

Hôm nay mình được anh Ấy cho mình "giữ hộ cây bút". Trong đầu mình hiện lên những trang giấy trắng sẽ mình lắp đầy lên bởi những con chữ. Mình sẽ viết lại, vừa viết vừa soi mình trong đó. Để tiếp nối những con chữ và cả một tâm hồn mà mình đã bỏ quên ...
Lazada Vietnam Master card on Monday