Hỏi về mac air

Ong_chu_nho

Financial Brain of H P
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
18 Tháng hai 2008 lúc 02:06
Macbook air khi cài 2 hệ đh có sài được với ổ DVD external thường ko các bác hay phải sài ổ mua đúng của MAC

thinh3d

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
18 Tháng hai 2008 lúc 12:03
Hình như phải đúng ổ của nó đấy bro ạ. Cái này e ko rõ lắm nhưng 100% là ổ của nó chỉ dùng đc cho MBA, ko dùng dc cho MB hay MBP đâu :|

malibu

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
18 Tháng hai 2008 lúc 23:19
theo em thì ổ external cắm = firewire và cắm = điện là dùng đc kô cần phải đúng ổ của Mac nhưng nguy hiểm ở chỗ là thỉnh thoảng tự dưng ổ disconnect thì HDH cũng teo luôn (cái này có khi còn có thể dẫn đến hỏng hóc máy)... :p

abcslayer

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
20 Tháng hai 2008 lúc 10:53
theo em thì ổ external cắm = firewire và cắm = điện là dùng đc kô cần phải đúng ổ của Mac nhưng nguy hiểm ở chỗ là thỉnh thoảng tự dưng ổ disconnect thì HDH cũng teo luôn (cái này có khi còn có thể dẫn đến hỏng hóc máy)... :p
MBA không có cổng Firewire.
DVD Ex của MBA dùng cổng USB, tôi chưa có đ/k test thử tuy nhiên về lý thuyết thì ổ này có thể dùng thoải mái với các Mac khác.

thinh3d

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
20 Tháng hai 2008 lúc 11:43
Nó ko dùng thoải mái đâu bác ạ. Em nhớ em đọc trên TUAW thì tụi nó test và cái SUPER DRIVE của MBA chỉ chạy với MBA, ko chạy với MBP :| chắc trí nhơ của em chưa lẫn :D

malibu

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
20 Tháng hai 2008 lúc 19:05
nói chung là đã bỏ (ít nhất thì cũng phải bỏ 1,800$ kô thì phải 3,000$) thì tại sao lại kô chơi đến cùng nhỉ. cái SuperDrive kia có 100$ = 1 phần máy giá trị máy. Trừ phi bác Ong_Chu_Nho chịu chơi làm thử quả test cho ae đc mở rộng tầm mắt :D

Bài viết cần bạn xem thêm

do thích em orient mako pepsi từ lâu. nên e có tích cóp được ít. thấy có bạn có nick pham quang chien đăng bán. giá 2 bên thoả thuận là 1.5t. e phi từ vĩnh phúc xuống cầu diễn để giao dịch. đến nơi đúng như topic của bạn ấy nói là vòng benzen k xoay ...
Lazada Vietnam Master card on Monday