hỏi về màn hình PPC

acer

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Có 1 vài thắc mắc về màn hình PPC mong các bác giải đáp dùm: theo mình biết thì PPC hiện nay có các loại màn hình sau: TFT,VGA,QVGA?
Bác nào biết cho mình hỏi về sự khác nhau giữa các loại vì mình đang phân vân giữa Dell axim x50v,hp 2700,hp2400, Dell axim X30H.Bác nào biết có thể giải thích và tư vấn dùm mình o, coi như mình muốn học hỏi thêm mà,hihi :-/
Cám ơn nhiều!

baothangvn

GẮN KẾT
đó là độ phân giải màn hình thôi, cái nào mà 640x480 là màn hình vega còn loại khác là Qvega như o2mini chẳng hạn, TFT là chuẩn màn hình chứ ko phải liên quan đến vega hay Qvega , em nói thế nếu có gì sai các bác bổ sung giùm nhé

acer

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
cám ơn bạn nhiều,Hy vọng sẽ có thêm nhiều ý kiến hay nữa để cúng ta cùng học hỏi,hehe. :)

mptu

MÁY HỎNG
TFT LCDs là viết tắt của tên công nghệ Thin-film Transistor, là một dạng của màn hình tinh thể lỏng. TFT là một kiểu màn hình ma trận động LCD.

QVGA = Quarter VGA = Quarter Video Graphics Array. Tên của nó được lấy từ tên nguyên gốc là VGA (một công nghệ của IBM - độ phân giải là 640x480).
là một dạng thông dụng của màn hình máy tính với độ phân giải 320x240. Hay dùng nhất là điện thoại di động và PDA. Thường QVGA có thể xem được từ 15 đến 30 hình một giây, nó chỉ biểu thị về độ phân giải chứ không phải là một định dạnh video.

Bài viết cần bạn xem thêm

Gửi All
Theo mình để đảm bảo tính minh bạch cũng như an toàn trong việc tham gia đấu giá nên chăng hhvn nên xác thực tài khoản tất cả các thành viên tham gia đấu giá. Xác thực tài khoản bằng việc yêu cầu thanh viên tham gia phải xác thực giấy tờ tuỳ ...