Hỏi về máy tính xách tay nước ngoài về......

Các thớt khác của jackiex
21 Tháng tư 2007 lúc 13:41
Các bác cho em hỏi,e có bà chị ở Đức sắp về,định nhờ bả cầm về dùm cái laptop,nhưng ko biết khi xách về có bị làm khó dễ gì hông,có đánh thuế này nọ hông? Sẵn đây các bác giới thiệu giúp em con laptop nào giá <1200USD mà ok hông?Và nếu mua ở VN,thì mua ở đâu,có web nào bán hàng uy tín hông? Các bác giới thiệu giúp em với..... Xin lỗi anh MOD ạ,em type TV đàng hoàng đây ạ,sorry anh,hix hix :eek:

3ihut

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
21 Tháng tư 2007 lúc 14:08
Các bác cho em hỏi,e có bà chị ở Đức sắp về,định nhờ bả cầm về dùm cái laptop,nhưng ko biết khi xách về có bị làm khó dễ gì hông,có đánh thuế này nọ hông? Sẵn đây các bác giới thiệu giúp em con laptop nào giá <1200USD mà ok hông?Và nếu mua ở VN,thì mua ở đâu,có web nào bán hàng uy tín hông? Các bác giới thiệu giúp em với..... Xin lỗi anh MOD ạ,em type TV đàng hoàng đây ạ,sorry anh,hix hix :eek:
Nếu số lượng ít (1 - 2 cái) thì nói chung không bị làm sao đâu, không bị đánh thuế đâu. Để chắc chắn thì bác cứ bảo bà chị mở hàng ra trước, đừng để nguyên đai nguyên kiện thì nó lại nói là mình mang về đem bán.
Ở HN, giá dưới 1200$ thì cũng nhiều con ngon lăm đấy. Bác thử lên Lý Nam Đế xem.

21 Tháng tư 2007 lúc 14:21
Nếu số lượng ít (1 - 2 cái) thì nói chung không bị làm sao đâu, không bị đánh thuế đâu. Để chắc chắn thì bác cứ bảo bà chị mở hàng ra trước, đừng để nguyên đai nguyên kiện thì nó lại nói là mình mang về đem bán.
Ở HN, giá dưới 1200$ thì cũng nhiều con ngon lăm đấy. Bác thử lên Lý Nam Đế xem.
hehe,cám ơn bác,em ở HCM,hehe

Khổquá

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
22 Tháng tư 2007 lúc 14:44
Chào bác, tôi cũng ở Đức đây, câu hỏi về thuế, hải quan thì mọi người đã trả lời rồi nên tôi ko nhắc lại nữa. Còn mua ở trang web nào thì tôi xin giới thiệu cho bác 2 trang sau:
1. notebooksbilliger.de ( có cả giảm giá cho sinh viên)
2. www.cyberport.de

Với 1200€ thì bác có nhiều chọn lựa lắm, nhưng ko biết bác mua máy để phục vụ mục đích gì để từ đó chọn cấu hình tối ưu nhất ???

bilavx

nguyenhuynh.com.vn
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
22 Tháng tư 2007 lúc 15:02
tôi thấy web handheld của mình cũng bán tốt đấy chứ, bạn đã đăng nhập vào đây mà còn hỏi web nào mua bán uy tín. Tìm mua trên này đi, nhiều em cũng thơm lắm.

26 Tháng tư 2007 lúc 01:03
Chào bác, tôi cũng ở Đức đây, câu hỏi về thuế, hải quan thì mọi người đã trả lời rồi nên tôi ko nhắc lại nữa. Còn mua ở trang web nào thì tôi xin giới thiệu cho bác 2 trang sau:
1. notebooksbilliger.de ( có cả giảm giá cho sinh viên)
2. www.cyberport.de

Với 1200€ thì bác có nhiều chọn lựa lắm, nhưng ko biết bác mua máy để phục vụ mục đích gì để từ đó chọn cấu hình tối ưu nhất ???
1200Euro ~ 1600USD lận. Giá châu Âu hình như là chỉ rẻ nhất là Fujisu thôi. Mua VN không chừng rẻ hơn ở bên đó.

dualcore

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
27 Tháng tư 2007 lúc 22:15
Các anh cho em hỏi là khi mua Laptop thi mình cần kiểm tra những gì để đảm bảo hàng chính hãng đủ điều kiện bảo hành(ko chúng nó từ chối bảo hành). Có nên mua hàng Sony Vaio China ko? Em đang ngắm con VGN-FE670G. Không biết có hợp lý với mục đích cần đẹp và những công việc về mạng không nhỉ? A nào có kinh nghiệm chỉ em với!Thanks

PinkForever

V.I.P
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
27 Tháng tư 2007 lúc 22:26
Bên Đức thì nên mua Fujisu, tớ ko có kinh nghiệm nhiều về giá cả, nhưng được cái là bạn bè và người thân bên đó cũng tầm hơn chục người, mà thấy đa phần toàn dùng Fujisu-siemens cả.

Và đặc biệt cậu nên phân biệt rõ 1200USD hay 1200 Euro.
1 vấn đề nữa, bàn phím tiếng Đức cậu nhé.

Bài viết cần bạn xem thêm

Sở hữu ôtô với phần đông người Việt vẫn là cả một sự cố gắng để có tài chính và sau đó là kỹ năng, kiến thức sử dụng. Dưới đây là một số những nỗi lo của người lần đầu có ôtô, rút kinh nghiệm từ bản thân tôi và bạn bè.

1. Xe bị xước

Nỗi lo l ...
Lazada Vietnam Master card on Monday