hỏi về Microsoft Reader

optimist27

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Em vào trong box "Chia sẻ tài nguyên" down được một số ebook cho MS Reader. Nhưng mà khi copy vào PPC thì lúc mở lên một số truyện thì chỉ hiện ra toàn trang trắng, còn một số truyện khác như "Bố già" thì lại không hiển thị đúng Font, các nguyên âm là các ô vuông :((
Bác nào biết cách khắc phục làm ơn chỉ giáo. Cám ơn rất nhiều

dashatou

GẮN KẾT
Chắc đồng chí chưa cài font tiếng Việt thôi, tìm đủ bộ font cài vào là ok! FrutigerFonts, VNArial, VNSysFont.

optimist27

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Em nghe bác nào đó kêu là phải Install Font "times new roman", biết là trong C:\Windows\Fonts có mà không biết file nào cả :(

sonnguyenhoanh

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
đối với trang có ô vuông thì có lẽ bạn chưa chuyển font rồi.bạn chọn vào settingẩytong phần mềm sẽ có phần chuyển font đấy

optimist27

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Em vào trong phần Setting của Microsoft Reader rồi mà chỉ thấy nó cho mình chỉnh Font Size thôi mà. Ngoài ra chẳng còn cái gì khác liên quan đến Font cả. Vậy là sao hả mấy bác.

PSCouple

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Trước đây tôi cũng bị như vậy. Có thể khắc phục như sau:
1- Lỗi font: cài bộ Vietnam Font, có thể tìm trong DS.
2- Lỗi trang trắng: có thể có một lỗi gì đấy khi cài MSReader. Bạn nên uninstall, rồi cài lại MSReader là được
Chúc thành công

BUI VAN DUNG

Super Moderator
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
1- Đọc e-book tiếng Việt bằng microsoft reader bị ô vuông : thiếu font frutiger.
2- Lỗi trang trắng : files e-book down về bị lỗi --> down lại. Không phải lỗi phần mềm.
Để đọc được tiếng Việt trên PPC , theo tôi chỉ cần cài font tahoma (để sử dụng nhập liệu bằng bộ gõ tiếng Việt,duyệt web tiếng Việt và đọc e-book TV bằng mobilpocket reader),font frutiger(để đọc e-book TV bằng microsoft reader) và font Arial (để đọc TViệt trên trang http://pda.1tobao.com của DIHUTA) là đủ. Đối với font tahoma là bắt buộc phải cài, hai font còn lại,cái nào có nhu cầu sử dụng thì cài,không thì thôi. Sau khi cài font nhớ softreset lại máy.

ndhuy

SIÊU DỰ BỊ ***
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Tôi chỉ cần cài đầy đủ 3 font sau: Arial, Tahoma, TimeNewRoman là có thể đọc vô tư! Một trong những vấn đề mà 1 số người mắc phải là khi cài xong các font không SoftReset nên không được. Bác xem lại xem!

quangtuanes

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Cho em xin hỏi một tý. Sau khi em uprom lên 2.06 thì trong máy của em kô còn phần mềm MS Reader. Em down phần mềm này trên microsoft về cài ra thì nó báo kô chạy được. Các bác chỉ giúp em cách khắc phục với. Thanks.

hanhpn

Hạnh Phúc Nhất
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Bạn tìm trên DS, cài bản MobiPocket Reader 4.8

Bài viết cần bạn xem thêm

Gửi All
Theo mình để đảm bảo tính minh bạch cũng như an toàn trong việc tham gia đấu giá nên chăng hhvn nên xác thực tài khoản tất cả các thành viên tham gia đấu giá. Xác thực tài khoản bằng việc yêu cầu thanh viên tham gia phải xác thực giấy tờ tuỳ ...