Hỏi về mua Sony Vaio ở Nhật

Các thớt khác của thucanh
6 Tháng hai 2007 lúc 20:50
Tuần tới em có người quen sang Nhật, định nhờ xách hộ 1 chú Vaio về. Muốn hỏi các kinh nghiệm về giá có rẻ hơn ở VN hay không (hàng brandnew) và giới thiệu cho em vài shop (có link tiếng Anh của cửa hàng để em check cấu hình luôn). thanks

6 Tháng hai 2007 lúc 21:13
hàng NHật th2i wins của Nhật!Về dây cũng phải remove cài lại win Eng, vả lại kiêm driver mệt lắm!

thunamtuoc

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
7 Tháng hai 2007 lúc 01:33
Tuần tới em có người quen sang Nhật, định nhờ xách hộ 1 chú Vaio về. Muốn hỏi các kinh nghiệm về giá có rẻ hơn ở VN hay không (hàng brandnew) và giới thiệu cho em vài shop (có link tiếng Anh của cửa hàng để em check cấu hình luôn). thanks
Nên mua bạn ạ. Đồ ở Nhật không chắc đã rẻ hơn ở Việt Nam, nhưng để tồn tại ở thị trường Nhật thì sản phẩm đó đã phải đáp ứng được những tiêu chí khắt khe của thị trường vốn nổi tiếng "tốt và bền" này. Cũng giống như hàng Trung Quốc xuất vào thị trường châu Âu hay Mỹ thôi, chất lượng đã được kiểm định!

Còn muốn Shop có link tiếng Anh của cửa hàng ở Nhật thì có vẻ bạn hơi ít quan tâm về con người Nhật Bản đó.

dickhead

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
7 Tháng hai 2007 lúc 01:44
bác mạnh dạn đi, em đang dùng sz70b hàng nội địa japan đây, cũng kool lắm, chạy song song cả xp và vista mà có thấy thiếu cái driver nào đâu, từ răng xanh ,Nvidia7400 đến camera, nói thế thui chứ e chưa update driver cho hotkey trong vista, nhưng nói chung là em tín nhiệm đồ japan nội địa lém, cứ nhìn cái nồi cơm điện mà em vẫn ăn cơm từ bé đến giờ thì biết...

linhplayer

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
7 Tháng hai 2007 lúc 07:04
bác nên mua ở vn, rẻ mà có bảo hàng, cũng có hàng mede in japan hoặc mỹ đấy, tôi hay mua ở litek, bác qua đó thử xem, maytinhxachtaymy.com

thunamtuoc

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
7 Tháng hai 2007 lúc 09:14
uhm, ít nhất là tớ chưa từng thấy những dòng máy nội địa xuất hiện trên site tiếng Anh. Người Nhật rất đề cao cái tôi, vì thế tớ cũng không nghĩ là người Nhật lại làm website tiếng Anh để bán máy cho thị trường Nhật!

7 Tháng hai 2007 lúc 14:35
em cũng có thằng em đang học ỏ Nhật (khoảng 1 tuần nữa nó về), cũng định nhờ nó mua giùm 1 chú lappy nhưng sợ nó ko bit chọn lại thôi; mí lại khi mua dzìa rùi lại phải cài lại win, rùi driver nọ kia nữa, miệt lắm =.=!

Bài viết cần bạn xem thêm

Nhờ mod xử lý giúp thành viên Anh Dung thắng ĐG nhưng hẹn tới lui, tới giờ vẫn chưa thấy nói gì, im lặng luôn

https://www.handheld.com.vn/threads...huc-23h00-ngay-6-10-2018.501754/#post-371 ...
Lazada Vietnam Master card on Monday