hỏi về nâng cấp chip cpu cho laptop

Các thớt khác của dinhvandiep

min18vn

BÁN HOA
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Nâng cấp được nhưng không nên, chú ý tản nhiệt đó bác không lại tõi mất cái máy

Tại sao ko nên hở bác, tản nhiệt bình thường bác ợ, thủ thêm cái tuýp keo silver là ngon, cái tản nhiệt ko phải lí do chính, em hỏi khí ko phải, bác đã nâng cấp và bị lỗi chưa mà nói như đúng rồi vậy

tuandh08

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
ko nên nâng cấp CPU ban à...................

vitinh4k

GÂY DỰNG
em có 1 con compaq intel 965 đang muốn nâng cấp chip cpu lên core 2 dual. nhờ các bác tư vấn nên mua con nào, tầm bao nhiêu tiền, mua đồ 2nd chỗ nào rẻ mà uy tín, em ở HN
cám ơn rất nhiều !!!
Chào bạn nếu đúng là chipset 965 thì bạn nâng đựoc nhũng dòng này :
INTEL MOBILE SOCKET P, LAPTOP CHIPSET INTEL 965/960 (SANTA ROSA) :
intel Core2Duo T5450 ES 1.6G Socket P Cache 2M Bus 667 Merom (gắn vào laptop nhận là Genuine Intel) 03 Tháng 700 Có hàng
Intel Core2Duo T5670-T7100 ES 1.8G Socket P Cache 2M Bus 800 Merom (gắn vào laptop nhận là Genuine Intel) 03 Tháng 900 Có hàng
Intel Core2Duo T7300 ES 2.0G Socket P Cache 4M Bus 800 Merom (gắn vào laptop nhận là Genuine Intel) 03 Tháng 1300 Có hàng
Tùy dòng máy mà mình chọn loại cpu để phù hợp với máy .

rockdanh

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
về việc thay CPU có gây lỗi hay không không phải ngày một ngày hai, hơn nữa, nhà sản xuất người ta đã khuyến cáo không nên thay

langbam1984

GÂY DỰNG
Mình là mình chả bao giờ nghĩ đến chuyện thay chip cả, vì nó liên quan tới 1 loạt cái khác nữa, nhất là vấn đề tản nhiệt, mức độ tương thích của phần cứng. anyway, nếu có máu liều thì cứ thay đi.

vitinh4k

GÂY DỰNG
Việc thay CPU laptop hoàn toàn bình thường bạn àh, miễn là khả năng hỗ trợ của chipset và tản nhiệt của laptop chịu được.
Các hãng sx laptop như dell, hp , lenovo... vẫn cho customize CPU laptop đó thôi, bên mình đã nâng CPU laptop cho rất nhiều máy rồi, bạn có thể xem trên diễn đàn nổi tiếng của laptop là notebookreview.com về nâng cấp cpu laptop.

popeyes

THƯƠNG GIA
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Em cũng nghĩ laptop thì chỉ nên nâng cấp hdd hay ram thôi, chứ nâng cấp cpu thì rất dễ gây ra xung đột trong máy, thêm nữa tản nhiệt cũng là một vấn đề cần phải quan tâm.

Bài viết cần bạn xem thêm

Mình có mua nước hoa chiết của bạn này nhưng lâu ko nhận được hàng nên vào hòm thư để trao đổi, khi vào hòm thư thì không thấy cuộc trò chuyện với bạn đó nữa, ai gặp tình trạng này chưa ạ
...