Hỏi về nhận dạng vân tay cho Fujitsu

Các thớt khác của ttavn

ttavn

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
4 Tháng mười 2007 lúc 09:39
Bác nào dùng Fujitsu cho e hỏi tí, e ko biết cách dùng cái nhận dạng vân tay của nó như thế nào, e cài driver cho nó rồi, nó dùng được như phím scroll but mà e ko hiểu dùng làm nhận dạng vân tay thì phải làm như thế nào hả mọi người .

Thanks in advance

doanluan

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
4 Tháng mười 2007 lúc 17:47
Khi bạn đăng ký 1 tài khoản trong máy tính thì nó sẽ hỏi Password và sau đó tới bước nhận dạng vân tay thì bạn đưa ngón tay trỏ của bạn vào cho nó nhận dạng
(Vào setting - control panel - user account)
Xong rồi khi log on vào win thì nó dừng lại ở màn hình nhập password và góc bên trái có biểu tượng dấu vân tay

Lúc này bạn có thể nhập pass của mình vào hay là đưa ngón tay vào (1 trong 2)để vào win.Cái này nó phòng ngừa trường hợp ngón tay của mình bị trầy xước đấy mà

(Mình xài con toshiba tesra ko biết có giống của bạn ko,mình nghĩ chắc nó giống nhau)

vegagoku

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
6 Tháng mười 2007 lúc 17:44
Nếu ngón tay bác bị xước thì lúc đăng nhập bác có thể gõ pass để vào win ngon lành nhưng vấn đề ác ở chỗ thư mục Safe mà đòi hỏi bảo mật vân tay thì pó chiếu nếu tay mình lúc đó xui bị thương hoặc bị xước ngoài da. >.< Setup win again

Two2xist

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
14 Tháng mười 2007 lúc 21:29
Bác nói thế chứ Dùng FIngger print sướng lắm Bác ơi !!
Bác có thể nhập ngón tay nào cũng được , thông thường thì chọn 2 ngón trỏ tiện hơn !
Bác cài Driver Finger print vào thì nó hiện icon Finger trong control panel --Finger print setting --Navigation --có hình ngón tay ..click vô đó lấy mẩu !
sẽ xuất hiện hình vân tay và biểu tượng máy chụp hình góc Dưới bên phải ...
nhưng Bác phải set Password user .khi log in windows thì finger print mới đòi nhập vân tay vào để log in nhé !!

pluck92vnn

MÁY HỎNG
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
15 Tháng mười 2007 lúc 12:02
thằng fujitsu này có phần mềm đăng nhập bằng vân tay đó hình như nó là "omnipass" đó tui cài rùi hay lắm .Nó bắt nhập = 2 ngón tay thôi coi cũng thú vị lắm .Nếu "hăng" thì bác nhập vân "chân" coi ,cái này em chưa thử he he he he

Nội dung tương đồng Khu vực Trao đổi Ngày
boy_sisi MÁY TÍNH - LAPTOP 0

Nội dung tương đồng

Bài viết cần bạn xem thêm

mình có mua 1 router board Ubiquiti EDGERouter Lite ERLite-3
cấu hình gộp băng thông 2 nhà mạng Viettel và VNPT
mình làm như sau:
đưa 2 router nhà mạng về chế độ Bridge
tiếp theo mình thực hiện cấu hình Load Balancing nhập user và pass của nhà cung ...
Lazada Vietnam Master card on Monday