hỏi về nhắn tin bị 2 lần

kienmid

GÂY DỰNG
Tôi dùng MDAcompact khi nhắn 1 tin thì người nhận luôn bị 2 tin đến, Ai biết xin chỉ giúp, kẻo tốn tiền.
Cám ơn

HaiDang

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
kienmid said:
Tôi dùng MDAcompact khi nhắn 1 tin thì người nhận luôn bị 2 tin đến, Ai biết xin chỉ giúp, kẻo tốn tiền.
Cám ơn
Bạn thử cách này xem sao, mỗi lần gửi tin nhắn đi, đợi cái hình bì thư nó xuất hiện ra thì nhấn ngay vào phần bên dưới màn hình (không phải hình bì thư đó đâu), có thể sẽ hết.

vuthanhdu

MÁY HỎNG
HaiDang said:
Bạn thử cách này xem sao, mỗi lần gửi tin nhắn đi, đợi cái hình bì thư nó xuất hiện ra thì nhấn ngay vào phần bên dưới màn hình (không phải hình bì thư đó đâu), có thể sẽ hết.

Trời, em nghĩ làm thế khó lắm. Bác thử add cái tmail.exe vào xem, em thấy cũng không mau hết pin đâu./

kienmid

GÂY DỰNG
Nhưng anh bạn mình dùng MDAc (mạng viettel) cũng không bị 2 lần tin, mặc dù là vẫn dùng Spb 2.x
Chính mình đã xào rom và cài đặt cho anh bạn này (viettel) giống như máy của mình (dùng vinaphone), thế mà một máy bị một máy không bị.

Thật không thể nào hiểu nổi, mỗi người bi một kiểu.

nfnsg

GÂY DỰNG
Cho em hỏi câu ngu ngơ này tý nhé, add cái tmail.exe là làm thế nào vậy anh?

ba_na_na

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
nfnsg said:
Cho em hỏi câu ngu ngơ này tý nhé, add cái tmail.exe là làm thế nào vậy anh?
Vào Option của SPS Plus 3.0, Chọn Close Button/Feature Options, Chọn tab Exceptions, Add/Browse, chọn thư mục Windows và tìm tmail.exe. OK
Cái này cũng giải quyết được vđề 2 tin nhắn, hoặc cách khác là sau khi send message đợi tới khi có thông báo Message sent thì mới Close(X) chương trình mail. :)

Bài viết cần bạn xem thêm

Bài này giờ xem lại vẫn hay, cám ơn bác thớt