Hỏi về nơi mua Palm

Jatech

GÂY DỰNG
con P9 của em ko hiểu bị lỗi j mà ko xài GPRS đc,mà e thì cần check email thường xuyên,bỏ thì uổng vì ngoài lý do đó ra nó là con e ưng ý nhất, em lại rất thik BB và Palm mà ko muốn bỏ nhiều tiền để mua 1 con xịn vì chi muốn xài chức năng GPRS tốt, bác nào chỉ giúp em nơi nào mua Palm uy tín, em ở SG ạ, sẵn tiện cho e vài lời khuyên nên mua con nào ( em chỉ cần chức năng lướt web+check email wa GPRS tốt thôi ), e thấy mọi người bảo con 600 có vẻ cũ lắm rồi ko nên mua, em cám ơn nhiều

vietqct

GÂY DỰNG
con P9 của em ko hiểu bị lỗi j mà ko xài GPRS đc,mà e thì cần check email thường xuyên,bỏ thì uổng vì ngoài lý do đó ra nó là con e ưng ý nhất, em lại rất thik BB và Palm mà ko muốn bỏ nhiều tiền để mua 1 con xịn vì chi muốn xài chức năng GPRS tốt, bác nào chỉ giúp em nơi nào mua Palm uy tín, em ở SG ạ, sẵn tiện cho e vài lời khuyên nên mua con nào ( em chỉ cần chức năng lướt web+check email wa GPRS tốt thôi ), e thấy mọi người bảo con 600 có vẻ cũ lắm rồi ko nên mua, em cám ơn nhiều
Để kinh tế thì có 2 sự lựa trọn cho bác
thứ nhất: nếu bác máu mua BB thì 8700 là sự lựa trọn cho bác những việc trên + giá thành hợp lý
Thứ 2: nếu máu Palm thì nên trọn mua Treo 650, vừa kinh tế, vừa thực dụng, pin quá ổn, các tính năng phục vụ cho nhu cầu của bác có dư :)
Còn mua ở SG thì nên tham khảo, về palm có pác Tuấn Anh, trước chuyên palm, lâu lâu k thấy xuất hiện, bác thử call hỏi xem 0906779988
Còn BB thì iem k rõ lắm, nhưng trong đó nói chugn rất nhiều CH bán :D:D

unwrittlaw

The boy with no name
MÁY HỎNG
GÂY DỰNG
Em cũng đang băn khoăn giữa 2 con này, 8700c và Treo 650, chả là muốn mua 1 em nữa nghịch bên cạnh em O2 ý mà. Theo các bác con nào ngon hơn

vietqct

GÂY DỰNG
Em cũng đang băn khoăn giữa 2 con này, 8700c và Treo 650, chả là muốn mua 1 em nữa nghịch bên cạnh em O2 ý mà. Theo các bác con nào ngon hơn
2 chú này mỗi cái có 1 cái hay riêng, nếu thích chọt chọt + thẻ nhớ ứng dụng + pin tốt thì chơi palm 650
Còn thích hầm hố, sms, chát chít nhanh hơn thì chơi 8700G nói chung, nhưng nếu kím đc 1 em 8700R thì hết í, (hàng này hơi hiểm nếu như đúng nghĩa hàng xịn :D)

unwrittlaw

The boy with no name
MÁY HỎNG
GÂY DỰNG
Ủa vậy pin Treo 650 còn tốt hơn pin của 8700 hả bác

Jatech

GÂY DỰNG
em cũng đang máu con 650 lắm mà ko biết cách kiểm tra hàng,ông anh lại bảo 90% là hàng nhái nên chưa biết sao lên hỏi ý kiến anh em

volvox

MÁY HỎNG
GÂY DỰNG
em cũng đang máu con 650 lắm mà ko biết cách kiểm tra hàng,ông anh lại bảo 90% là hàng nhái nên chưa biết sao lên hỏi ý kiến anh em
Đúng đó trong mục mua bán trên tinhte có ông rao 1 lô Treo 650 mới 100% lifetime=0 luôn thấy mà ghê

Meo U

GÂY DỰNG
Trong đây cũng có bác nói rồi, BB và Treo đều có cái hay riêng, mình đang dùng cả 2 BB8700 với pin CH2 (gù lưng) xài cả tuần (mạng Mobi) và Treo 650 pin Seido cũng 7-9 ngày (mạng Vina).
BB và Treo 650 đếu hỗ trợ tốt việc lướt web và chat chit, email qua GPRS. Tuy nhiên, Treo 650 hỗ trợ thẻ nhớ nên có ưu thế hơn trong việc lưu trữ và giải trí (lưu các file attach lớn, xem phim, nghe nhạc, đọc sách...). E 650 của e đang cắm cái SDHC 16GB thắng đấu giá, chép ít nhạc, ít phim nghe sướng tai lắm.
Còn tốc độ GPRS nhanh hay chậm thì tùy thuộc mạng và thời điểm, 2 em này mình thấy cũng tương đương nhau thôi.
Còn về việc mua hàng thì rõ ràng là BB nhiều hàng nhái quá, thật giả khó lường. Treo 650 tới thời điểm này theo mình biết thì cũng chỉ là hàng thay vỏ rồi độ lifetime thôi, phần cứng tương đối ổn, không bị thay chip, câu dây, đục lỗ gì hết. Vậy nên mua Treo 650 an toàn hơn theo ý kiến của riêng mình. Còn về giá cả thì BB8700 có vẻ rẻ hơn một tý (từ 1T-1T5) còn Treo 650 thì có nhỉnh hơn (1T5-2T5)
Với mình thì vào thời điểm này khó có e 650 nào có lifetime = 0, khi mua hàng ship thì xê xích khoảng 10k-30k, có khi đến 100k vẫn dùng ok

Jatech

GÂY DỰNG
cám ơn bác đà góp ý, bác chỉ giúp em chỗ nào mua uy tín đc ko ạ,hoặc cách kiểm tra hàng thật,e mới nhập môn palm thôi nên ko rành,nhân tiện bác choe hỏi hàng ebay hay amazon có chắc ăn ko.

Bài viết cần bạn xem thêm

Gửi All
Theo mình để đảm bảo tính minh bạch cũng như an toàn trong việc tham gia đấu giá nên chăng hhvn nên xác thực tài khoản tất cả các thành viên tham gia đấu giá. Xác thực tài khoản bằng việc yêu cầu thanh viên tham gia phải xác thực giấy tờ tuỳ ...