Hỏi về O22

do_long_khach

Vàng và đỏ
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Các bác cho hỏi chút về cái máy classic này. Trước giờ tôi ko thèm dán màn hình. Cách đây 3 tháng nổi cơn đú lên dán mất 10 đô. Bây giờ màn hình nó làm sao ý. Chọc chữ y thì nó hiện chữ t, chọc v thì hiện c v.v.. Tôi đã vào setting/screen align lại, nhưng chỉ được 30 phút rồi đâu lại vào đấy. Hiện tượng này có phải là do miếng dán màn hình đã cũ quá ko, hay là do chính cái màn hình già?

Thứ 2 là sau khi remove 1 số chương trình, biểu tượng của chúng nó vẫn hiện trong mục Program. Chạy Pocket Mechanic ko hết. Vậy làm sao để giải quyết? Xin cảm ơn

dlam1981

dohieuonline
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
1. Bác cứ tháo miếng dán ra, rùi SoftReset-Align thử lại xem thế nào, chắc ăn hơn thì HR luôn! Nếu vẫn như cũ thì màn hình cảm ứng đã có vấn đề, cái này liên quan đến phần cứng!
2. Bác dùng Explorer vào Windows\Star Menu\Programs rồi Del đi những cái Icon không remove được!

LongPetro

GẮN KẾT
Có 1 cách nữa - xem điểm die trên màn hình.
Bác lột dán ra, bịt ống Camera lại sao cho tối thui - chụp 1 phát xong xem ảnh có bị các điểm đỏ nhiều không - nếu bị là coi như toi màn roài ..
Hy vọng là ko phải..

do_long_khach

Vàng và đỏ
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
ặc ặc, nghe các bác nói tui lo wá. Thế lột dán ra màn hình ra thì vứt đi luôn à? Hay lại dán vào được?

Bạn dlam1981 có cái chữ ký thật là ....chí lý

DAng Quoc Minh

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
ừ m cũng thấy con o2ii xài rẻ bền đẹp, i chẳng đc gì hết ngoài việc wifi & .. tốn tiền

có thể lớp cảm ứng bác đến thời kỳ nhõng nhẻo rồi

vuthanhdu

MÁY HỎNG
do_long_khach said:
Các bác cho hỏi chút về cái máy classic này. Trước giờ tôi ko thèm dán màn hình. Cách đây 3 tháng nổi cơn đú lên dán mất 10 đô. Bây giờ màn hình nó làm sao ý. Chọc chữ y thì nó hiện chữ t, chọc v thì hiện c v.v.. Tôi đã vào setting/screen align lại, nhưng chỉ được 30 phút rồi đâu lại vào đấy. Hiện tượng này có phải là do miếng dán màn hình đã cũ quá ko, hay là do chính cái màn hình già?

Thứ 2 là sau khi remove 1 số chương trình, biểu tượng của chúng nó vẫn hiện trong mục Program. Chạy Pocket Mechanic ko hết. Vậy làm sao để giải quyết? Xin cảm ơn

Đừng tháo miếng dán ra vội, bác hãy hardreset lại, lúc đầu tiên sau khi Hard Reset mà nó yêu cầu click theo cái dấu + đó, bác hãy click thật chính xác vào, em nghĩ là sẽ hết. Chứ miếng dán nó ở ngoài mà, liên quan gì đâu, có chăng nó làm cho màn hình của bác dày lên một chút thôi. Bác đã bóc ra rồi thì chỉ mua miếng khác dùng thôi, không dùng lại được

do_long_khach

Vàng và đỏ
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Cảm ơn các bác đã chỉ bảo. Tôi đã hard reset lại rồi vẫn ko được. Đã bịt ống kính camera để chụp thử xem có điểm đỏ gì đấy ko như bác longPetro nói bên trên. Cũng có điểm đỏ, nhưng mà theo bác thế nào mới là nhiều? Tôi e là 02i mới mà bịt ống kính chụp thì cũng đỏ thôi.

Thực ra vụ màn hình cảm ứng trục trặc này fát sinh sau khi tôi vứt máy ngoài myPDA sửa cái giắc cắm xạc. Hehe, nhưng mà ko dám nghi ngờ gì ạ, với lại con máy của mình cũ mèm rồi.

Thôi bác nào xem đẩy được con máy này đi hộ tôi thì tốt wá. Mua MDA III xài vậy. Bao nhiêu 1 con mới, bao nhiêu 1 con second hand các bác nhỉ?

Bài viết cần bạn xem thêm

Cảm ơn bạn đã thông tin.