Hỏi về O2i

do_long_khach

Vàng và đỏ
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
14 Tháng hai 2008 lúc 12:03
có lẽ bạn cài nhiều chương trình lên Ram quá nên media player vốn đòi nhiều ram ko chạy nổi. Mấy ông Window Media Player hay Core Player đều dùng nhiều ram khi chạy

hanhpn

Hạnh Phúc Nhất
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
14 Tháng hai 2008 lúc 15:27
Bình thường thì dùng WM của PPC không xem được các định dạng trên, còn dùng Core Player thì khá tốn RAM. Bạn có thể thử với TCPMP xem.

phamhien

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
14 Tháng hai 2008 lúc 16:47
Quan trọng là bạn dùng chương trình xem nào ? Bạn thử làm 1 cú soft reset xem sao
Nghĩa là trước đó máy bác đã chạy .mp4 rồi phải ko?
O2i 2003SE hình như WMP không chơi được các định dạng trê n, phải cài thêm Beta player hoặc pm tương tự mới chơi được (chắc bác đã cài rồi). Bác thử làm như các bác trên đã nói! Removed bớt các soft ít thông dụng đi để giải phóng Ram, khi đó tránh ttrạng "đơ" máy khi xem phim!

18 Tháng hai 2008 lúc 11:06
Cảm ơn các bác chỉ giáo!.
Mình đã xài đủ mọi cách, kể cả chạy lại bản ROM mới nhưng pó tay các Bác àh!.
Máy mình không dùng WMP chơi MP4 được!. Mỗi lần chép nhiều file MP4 chọc vào là nó đơ ngay tắp lự!.

Baby2i

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
18 Tháng hai 2008 lúc 18:16
Bình thường thì dùng WM của PPC không xem được các định dạng trên, còn dùng Core Player thì khá tốn RAM. Bạn có thể thử với TCPMP xem.
Tôi cũng đang dùng O2i nè.trước đây cũng bị như bác...Vọc mãi mới tìm ra cách khắc phục,nhưng nguyên nhân gây lỗi này thì tôi vẫn chưa hiểu.Bác thử xem nhé :
Vào Explorer/ Mở 1 file ảnh bất Kỳ với chương trình ALBUM(bằng cách vào Open Wiht...)
Khi vào được Album : vào Tool/option/association đánh dấu chọn tất cả các mục /ok...exit... thế là xong.
Bác cứ thử nhé...chúc thành công !

Bài viết cần bạn xem thêm

Dạo gần đây Facebook chắc chắn rất là bận rộn vì họ có nhiều thứ để làm. Chỉ vừa mới ngày hôm qua thôi, họ đã phát hành tính năng cho phép người dùng xác thực tài khoản 2 bước mà không cần đến số điện th ...
Lazada Vietnam Master card on Monday