Hỏi về Opera

Các thớt khác của goalie
22 Tháng một 2007 lúc 21:14
Có bác nào dùng trình duyệt web Opera cho em hỏi chút. Em dùng Opera 9.10 khi vào các trang web tiếng Việt thì thấy font rất xấu, nhất là các chữ ư, ơ méo mó to bé khác nhau. Đây là do em chưa biết set up hay tại khả năng của trình duyệt này chỉ được có thế....ko hiển thị tiếng Việt đẹp như IE7và Firefox 2.0

mars

HIBERNATED
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
23 Tháng một 2007 lúc 10:28
Có bác nào dùng trình duyệt web Opera cho em hỏi chút. Em dùng Opera 9.10 khi vào các trang web tiếng Việt thì thấy font rất xấu, nhất là các chữ ư, ơ méo mó to bé khác nhau. Đây là do em chưa biết set up hay tại khả năng của trình duyệt này chỉ được có thế....ko hiển thị tiếng Việt đẹp như IE7và Firefox 2.0
Đấy là lý do vì sao mọi người khôngthể bỏ được IE7, vì cái Clear Type của nó đấy :)

fanofdell

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
23 Tháng một 2007 lúc 10:54
Bạn nào hay vào mấy trang chứng khoán thì biết. Nó chỉ thiết kế cho IE 6 trở lên. Vào FF là bó tay luôn. Tóm lại nếu muốn xài thì phải xài song song chứ k bỏ hẳn IE dc. Thế mới chán.

23 Tháng một 2007 lúc 20:10
Hóa ra là vậy, thie mà em thấy trong mục " Bạn chọn trình duyệt nào " trên forum mình nhiều người cứ khen thằng Opera...hóa ra hàng lởm. Thôi lại quay về với IE7 và Firefox vậy

fanofdell

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
24 Tháng một 2007 lúc 10:32
Hóa ra là vậy, thie mà em thấy trong mục " Bạn chọn trình duyệt nào " trên forum mình nhiều người cứ khen thằng Opera...hóa ra hàng lởm. Thôi lại quay về với IE7 và Firefox vậy
Bạn nói vậy thì phải tội Opera quá. Nó chỉ không cho font chữ Unicode Tiếng Việt đẹp thôi. Chứ xài Opera vào các trang k phải TV thì Ok lắm. Nhanh nhất quả đất đấy.

nqlong3387

Hitek Student
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
24 Tháng một 2007 lúc 16:50
Bác vào trang bảng giao dịch trực tuyến của http://www.vse.org.vn và mục danh mục OTC của trang www.sanotc.com của FF xem có đc k nhé
Em dùng FireFox 2.1, Site sanotc vào bình thường tất cả các mục, còn site vse thì phải enable Javascript nhưng sau khi en vẫn vào bình thường các mục, bác xem lại đi :D

bumbumchiu

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
27 Tháng một 2007 lúc 14:14
Bác vào trang bảng giao dịch trực tuyến của http://www.vse.org.vn và mục danh mục OTC của trang www.sanotc.com của FF xem có đc k nhé
đúng, em dùng ff 2.0.0.1 ngon lành, hehe chứng tỏ thằng ff này cũng thức thời phết nhỉ, bác nào biết down java scrip thì chỉ em cái với nhé

Bài viết cần bạn xem thêm

Google đang triển khai bản cập nhật liên quan đến việc vuốt từ bên trái và nhấn vào tùy chọn Messages để mở ra một số khả năng mới.

Theo đó, thay vì phải thực hiện một cuộc gọi đến cửa hàng kiểm tra và xem liệu ở đó có ...
Lazada Vietnam Master card on Monday