Hỏi về Parallels Desktop 3

11 Tháng sáu 2007 lúc 12:40
Em cài Parallels Desktop 3.0 (bản 4124) bản này thông báo là có hỗ trợ 3D nhưng khi em cài Vista vào không thấy giao diện Aero. Đồng thời khi cài xong vista em nhận thấy giao diện quá xấu, các giao diện gương không thấy, máy chạy ì ạch (Core 2 2G, Ram 1GB, 120G HDD). Không biết có bị sai gì trong quá trình cài đặt, có bác đã kinh qua vụ này, giúp em kẻo em lại về lại Bootcamp.

11 Tháng sáu 2007 lúc 21:26
Parallels ko lấy toàn bộ cấu hình cuả bác làm cấu hình máy ảo mà mặc định nó chỉ lấy cấu hình vưà đủ thôi. Trong lúc cài đặt thì bác lên setup lại cái cấu hình cuả máy ảo
Đã setup cấu hình khi cài đặt Parallels máy chạy tương đối rồi nhưng còn vụ hiển thị aero cũng như giao diện Vista Ultimate không bằng khi cài bên bootcamp. Bác có chiêu nào nữa giúp em chứ em nhìn giao diện tái mét của Vista trong Parallel thật sự khó ở trong người

treo650

Trèo, Tréo, Treo
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
11 Tháng sáu 2007 lúc 22:16
Em cài Parallels Desktop 3.0 (bản 4124) bản này thông báo là có hỗ trợ 3D nhưng khi em cài Vista vào không thấy giao diện Aero. Đồng thời khi cài xong vista em nhận thấy giao diện quá xấu, các giao diện gương không thấy, máy chạy ì ạch (Core 2 2G, Ram 1GB, 120G HDD). Không biết có bị sai gì trong quá trình cài đặt, có bác đã kinh qua vụ này, giúp em kẻo em lại về lại Bootcamp.
Bác nên tăng Ram lên chạy mới mượt được.

lampham

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
12 Tháng sáu 2007 lúc 09:25
Parallels cho phép chỉnh sửa, cấu hình lại hệ thống, tăng được ram cho Win, Graphic. Nếu muốn chạy nhanh hơn thì nên dùng Bootcamp vì dù sao parallels vẫn chạy Win trên nền mac OSX.

19 Tháng sáu 2007 lúc 13:25
Tôi cài parallels 3.0 dùng chạy vista ở bootcamp vẫn thấy ngon lành như khi khởi động bên bootcamp mà bác. Bác thừ chạy vista mà bác đã cài ở bootcamp bằng parallel thừ xem nhé.

Bài viết cần bạn xem thêm

World Cup 2018 lần đầu tiên công nghệ hỗ trợ trọng tài VAR đã được sử dụng trong một giải đấu bóng đá chính thức. Công nghệ này rất có thể sẽ làm thay đổi kết quả nhiều trận đấu mùa World Cup năm nay.

VAR được dùng trong trường hợp nào? Dưới đây là ...
Lazada Vietnam Master card on Monday