Hỏi về phầm mềm xem phim AVI

vuthanhdu

MÁY HỎNG
Trước hết em phải xin lỗi vì đã hỏi ở đây, nhưng mà em muốn hỏi các cao thủ vì chắc sẽ có người trước khi dung PPC đã dùng mobile rồi. Sếp em có một con Nokia6230, hôm qua sếp nhờ em mua hộ cái thẻ nhớ MMC, tiện thể em copy mấy thứ vào trong thẻ, và bị những vấn đề sau: Không đọc được nhưng file WMA, WAV (Cái này em dung PC convert thành MP3 được rồi) và không xem được video định dạng AVI (cái này trên máy của em em dùng Beta player xem bình thường). Nếu các bác không thể trả lời trên diễn đàn này mong hãy giúp em trả lời vào vuthanhdu@yahoo.com. Em xin cảm ơn, nhanh nhanh nhé, vì không làm được cho sếp thì hơi bị ... em cảm ơn.

hanhpn

Hạnh Phúc Nhất
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Thì dùng tiếp chương trình Converter để convert từ Avi thành các định dạng Mpeg1 hoặc 2 để xem được

hanhpn

Hạnh Phúc Nhất
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Mà kệ sếp chứ? Đã "rốt" rồi thì đừng đua đòi. Bán cho sếp cái PPC đi, nói dùng PPC thì thích xem định dạng nào cũng được hết

vuthanhdu

MÁY HỎNG
Hi hi, các bác vui tính quá, em tin tưởng các bác thế mà các bác lại nói vậy.

qtmobile

GÂY DỰNG
vuthanhdu said:
Trước hết em phải xin lỗi vì đã hỏi ở đây, nhưng mà em muốn hỏi các cao thủ vì chắc sẽ có người trước khi dung PPC đã dùng mobile rồi. Sếp em có một con Nokia6230, hôm qua sếp nhờ em mua hộ cái thẻ nhớ MMC, tiện thể em copy mấy thứ vào trong thẻ, và bị những vấn đề sau: Không đọc được nhưng file WMA, WAV (Cái này em dung PC convert thành MP3 được rồi) và không xem được video định dạng AVI (cái này trên máy của em em dùng Beta player xem bình thường). Nếu các bác không thể trả lời trên diễn đàn này mong hãy giúp em trả lời vào vuthanhdu@yahoo.com. Em xin cảm ơn, nhanh nhanh nhé, vì không làm được cho sếp thì hơi bị ... em cảm ơn.

N 6230 không đọc được định dạng WMA,WAV ---> chỉ dùng MP3 , MIDI,AAC,AMR
còn Video chỉ đọc được 3GP,MP4.....bạn dùng Nokia Mutimedia Converter để chuyển..

baothangvn

GẮN KẾT
đuúng rồi đó, n6230 thuộc dòng seri 40 thôi mà, nó chỉ nghe được âc và mp3 mà thôi,còn về xem phim thì càng tệ hơn nữa, chỉ xem 3gp thôi,ứng dụng cài thêm rất hạn chế

ba_na_na

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Đây là dòng Series 40:
Streaming video/audio and digital AAC/MP3 audio player 3GPP spec (H.263 video).
Integrated video player: 3GPP spec (H.263 video, MPEG-4, and AMR audio packed in .3gp format).
Có thể dùng nhạc MP3 làm chuông

Bài viết cần bạn xem thêm

Gửi All
Theo mình để đảm bảo tính minh bạch cũng như an toàn trong việc tham gia đấu giá nên chăng hhvn nên xác thực tài khoản tất cả các thành viên tham gia đấu giá. Xác thực tài khoản bằng việc yêu cầu thanh viên tham gia phải xác thực giấy tờ tuỳ ...