Hỏi về phần mềm cứu dữ liệu trong ổ lỡ format.

Các thớt khác của BUI VAN DUNG

BUI VAN DUNG

Super Moderator
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Tình hình là tôi dùng máy Mac . Trong ổ cứng chia làm 3 ổ. Một ổ Mac , 1 ổ win và một ổ data dùng chung đã fomat theo định dạng NTFS . Do vô tình mình format nhầm ổ data nên mất sạch dữ liệu , trong đó có một số dữ liệu rất quan trọng .
Xin hỏi các cao thủ , ai có kinh nghiệm trong việc cứu dữ liệu giúp mình lấy lại dữ liệu đã bị mất không ạ ? Em xin hậu tạ !
Thật ra files mình cần khôi phục chủ yếu là exel chiếm dung lượng rất nhỏ , chỉ khoảng vài trăm Mb , nếu mua phần mềm hay đem ra tiệm thuê họ lấy lại thì tốn kém quá vì họ tính tiền theo dung lượng data trong ổ ( Ổ data của tôi là 160G ).
Xin nhờ các bác tư vấn cách khắc phục.
Xin cảm ơn.

tuanibt

Siêu dự bị
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Có 2 soft khá mạnh xếp theo thứ tự ưu tiên
1. GetDataBack 4.0 của Runtime (~5Mb)
2. Power data recovery 4.6.0 (~5mb)

Tất nhiên soft chỉ có tác dụng khoảng 50% nếu như đã format và copy đè lên data rồi, hy vọng bác có thể getback được :), soft thì có trên google nhiều, nếu bác cần thì YM em chuyển cho bác cả soft và key

hatnaf2610

GÂY DỰNG

Tất nhiên soft chỉ có tác dụng khoảng 50% nếu như đã format và copy đè lên data rồi, hy vọng bác có thể getback được :), soft thì có trên google nhiều, nếu bác cần thì YM em chuyển cho bác cả soft và key

E đã từng xài tất cả mấy cái soft trên, nhưng trong đó thằng power datarecovery là ngon nhất. phục hồi hình ảnh, phim , tài liệu dc khoảng 90% ( đối với dữ liệu vừa bị xóa ) và 60% với dữ liệu đã bị chép đè. Chúc bác may mắn và có sự lựa chọn phù hợp

pttungvnm

GẮN KẾT
GÂY DỰNG

Trước e cũng có dùng getdataback nhưng có một số file phục hồi được bị lỗi không thể mở được.E nghe nói có soft dùng để fix được lỗi này phải không bác?Nếu có bác cho e xin vào YM pttungvnm@gmail.com với nhé... tks...

Sup

Yêu nước vừa đủ
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Mình toàn dùng GetDataback để cứu dữ liệu. Ổ cứng format xong, cài đặt phần mềm hoàn chỉnh vẫn lấy lại dữ liệu ngon. :D

hungnv1804

GÂY DỰNG
Bạn dùng thử Active Partition/File Recovery. Nếu dùng bản partition thì có thể phục hồi lại partition bị format trước đó. Nếu cần phần mềm thì mình có thể send cho. skype của mình là hungnv1804. yahoo bị chặn không dùng được.

nexus one

GÂY DỰNG

yeuanhnao

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Theo mình thì đây là phần mềm cứu dữ liệu rất hay ở thời điểm hiện tại. phần mềm này vừa nhẹ, cứu dữ liệu nhanh chóng. nhất là khi phân vùng cần cứu dữ liệu chưa bị ghi đè lên. Đây là link download: http://www.download.com.vn/data+file/data+converter/9368_nucleus-kernel-for-fat-and-ntfs-4-03.aspx bạn download về và đùng thử xem nhé. Mình dùng thấy hay hơn so với các phần mềm khác nên giới thiệu.

trankientrung

*KỸ SƯ DỰ BỊ*
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
đĩa Hirent's Boot có thể cứu hộ trong hầu hết các trường hợp, tuỳ từng lõi mà chọn công cụ cho phù hợp thôi, thường khi phục hồi em không tìm cách copy hoặc recover các file dữ liệu mà tìm cách phục hồi toàn bộ patition lưu trữ dữ liệu đó và chưa gặp trường hợp nào thất bại (có thể chưa đến lúc :)) ), đã gặp trường hợp format, ghost nhầm ổ, cài linux bị mất phân vùng, mất dữ liệu, chia lại phân vùng HDD ... đều phục hồi trọn vẹn không thiếu một KB dữ liệu nào, mà thời gian phục hồi lại rất nhanh, không phải đợi copy dữ liệu, khong cần sử dụng ở cứng khác để lưu trữ dữ liệu... nên rất tin sài hirent's boot.

Nội dung tương đồng

Bài viết cần bạn xem thêm

Các Mức Độ Kháng Nước Cơ Bản Của Đồng Hồ​

Mỗi thương hiệu đồng hồ lại có một mức kháng nước khác nhau. Gần như rất ít đồng hồ hiện này có khả năng kháng nước tuyệt đối được.

Dưới đây là bảng phân loại chống thấm nước của đồng hồ. ...