Hỏi về phần mềm quản lý kết nối internet

Các thớt khác của toisapxong

toisapxong

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
23 Tháng sáu 2007 lúc 16:42
Chả là em cứ thấy cái modem nó nháy wài(kg fải mạng chập chờn đâu ạ,bằng chứng là em disable cái card mạng thì nó hết nháy),trong khi em chả vào web hay tải hay chat jì hết.Em nghĩ chắc có chương trình nào ẩn nó cứ kết nối ra internet wài>"<(nhưng kg fải spyware đâu ạ vì em mới recover lại máy)
Vậy cho em hỏi có phần mềm nào cho mình bít là chương trình nào đang kết nối ra net và quản lý nó đc kg ạ?
Em xin cám ơn

toisapxong

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
24 Tháng sáu 2007 lúc 01:26
Híc,DU meter nó chỉ nói cho mình biết là mình upload,download bao nhiêu và tốc độ ra sao thui ạ?Không có nói cho mình biết phần mềm nào đang kết nối ra ngòai????Híc,em dùng thuê bao theo dung lượng,trung bình mỗi ngày xài khoảng 100M mà bi giờ nó vọt lên 500-600M,chả bít là vì sao nữa????

bbkit

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
24 Tháng sáu 2007 lúc 13:07
dùng cái firewall đi bạn,VD như PC tools firewall,vào traffic jam coi cái nào đang connect thì disablw đi là dc,mình đang dùng thấy ổn lắm,lúc trc mình cũng bị như bạn

26 Tháng sáu 2007 lúc 21:43
Híc,DU meter nó chỉ nói cho mình biết là mình upload,download bao nhiêu và tốc độ ra sao thui ạ?Không có nói cho mình biết phần mềm nào đang kết nối ra ngòai????Híc,em dùng thuê bao theo dung lượng,trung bình mỗi ngày xài khoảng 100M mà bi giờ nó vọt lên 500-600M,chả bít là vì sao nữa????
Chắc chắn là bị virus, spyware rồi. Nên cài đặt các chương trình diệt virus và firewall vào.

Bài viết cần bạn xem thêm

Chuyển SIM 11 số thành 10 số: Tại sao không nên sửa danh bạ vào lúc này?

Người dùng điện thoại di động không nên cập nhật danh bạ trên điện thoại trước ngày 7/10.

Lazada Vietnam Master card on Monday