Hỏi về phần mềm quản lý kết nối wifi

Các thớt khác của pires751

pires751

Nikonian
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
17 Tháng bảy 2007 lúc 11:20
Em thấy thằng bạn dùng con IBM có cái quản lý các kết nối wifi rất hay và tiện, hiện lên như kiểu rada và vị trí các router hiện lên rất visual. Có bác biết chỉ em với, em đang dùng V3000 nhưng search thì ko thấy HP có hỗ trợ phần mềm kiểu thế này.

thanhan243

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
17 Tháng bảy 2007 lúc 13:27
Em thấy thằng bạn dùng con IBM có cái quản lý các kết nối wifi rất hay và tiện, hiện lên như kiểu rada và vị trí các router hiện lên rất visual. Có bác biết chỉ em với, em đang dùng V3000 nhưng search thì ko thấy HP có hỗ trợ phần mềm kiểu thế này.
Mình không biết thằng bạn của bạn dùng soft gì, có fai kiểu rada hiện ở dưới thanh taskbar không vậy, nếu đúng thì bạn của bạn chỉ dùng soft trong driver theo máy là broadcom thôi mà.

tuanhauve

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
17 Tháng bảy 2007 lúc 15:19
Dò kết nối kiểu rada hình như là Intel® PROSet, trình quản lý wifi của Intel. Còn V3000 của Compaq cũng như HP thì dùng HP Wireless Assistant.

truongco

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
18 Tháng bảy 2007 lúc 11:27
Anh có thể dùng phần mềm của bên thứ 3 đi, cũng rất hay. Có cái Easy Wi-Fi Rada đó, quét như Rada luôn, hiển thị các hotspot, mình thích connect cái nào thì click vào điểm đó. Cả bộ Tools của nó gồm cả phần H a c k Wi-fi luôn nhưng chạy trên Linux nên chưa có điều kiện nghiên cứu.
Thân

dr_slums

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
18 Tháng bảy 2007 lúc 12:13
nếu mạng bị bảo mật có cách nào vào được không bác? Gần nhà em có khoảng 20 chục bác bác nào cũng có khoá bảo mật chỉ có 1 bác ngày xưa mở thoải mái bây h bác ý cũng đóng vào rồi. 4 người nhà em chia nhau 1 đường ADSL mà toàn down torrent với cả bắn CS nên mạng chậm kinh khủng.

20 Tháng bảy 2007 lúc 20:38
Easy Wifi Radar hình như không xài được cho Vista...install vào nó cứ báo là không thể tìm thấy thiết bị Wifi và nói thiếu file wifiinfo.dll

đọc FAQ trên web của nó thì thấy:
3. I'm getting Error 13, or 'no wifi hardware found', but I have a wireless card

Easy WiFi Radar supports 95% of all wireless adapters, but not all. We don't have a list of supported or unsupported devices, you need to try it out.

This error may also occur on Windows Vista PCs.

Bài viết cần bạn xem thêm

Trong khi Uber đã thay đổi cách nhìn nhận của mọi người về việc tham gia giao thông trên đường, họ cũng đã thay đổi cách nhiều người xay xỉn tìm kiếm đường về nhà trong đêm tối. Vừa mới đây thôi, Uber đã ...
Lazada Vietnam Master card on Monday