Hỏi về phần mềm Sync giữa laptop và HDD box ?

Các thớt khác của Cairong
6 Tháng chín 2007 lúc 08:28
Hiện tôi có một số thư mục văn bản, tài liệu .... và thường xuyên back up vào HDD box. Vậy xin hỏi có ai biết PM nào có thể Sync được giữa hai thiết bị đó ? Cả trong trường hợp trong laptop mình thay đổi folder, file trong folder ( sinh ra, xóa đi .... và tất nhiên trong folder mẹ mà mình định Sync ).

6 Tháng chín 2007 lúc 13:35
Hihi, trc h em chỉ nghe phần mềm sync giữa PC và PC, chưa bao h nghe giữa PC và HDD
Có thể bác ít khi dùng HDD box để lưu DL của laptop hay PC. Tôi thỉnh thoảng hay phải lưu lại các thứ đó vì có nhiều văn bản, tài liệu do mình soạn ra hay down về. Mỗi lần như vậy phải dùng Total Commander so sánh từng folder, sau đó rồi copy đè lên. Nhưng nó chỉ so sánh các file thôi chứ cả folder thì ko được. Do vậy mà nhiều lúc bỏ mất nhiều file do quên và dẫn đến kho HDD trục trặc là mình mất luôn các file chưa kịp lưu

Bài viết cần bạn xem thêm

Nhằm mục đích kết nối tạo 1 sân chơi lành mạnh và bổ ích dành cho những tín đồ của Bút Mực ở Việt Nam. Dựa vào thành công của Mini Pen Show 1 và 2 tại Hà Nội trong 2 năm liên tiếp 2015 - 2016, BTC đã thống nhất lập kế hoạch tổ chức Pen Show lần thứ 3 ...
Lazada Vietnam Master card on Monday