hỏi về phần mềm!

Các thớt khác của diet

diet

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
19 Tháng chín 2007 lúc 23:53
Em định đi mua 1 chú Laptop, chắc là Laptop cũ...
* Nếu muốn kiểm tra về cấu hình và chất lượng Laptop thì em có thể dùng những phần mềm nào (cop vào USB rồi đến đấy cắm vào máy định mua mà chạy kiểm tra !)?
* Hình như có phần mềm để kiểm tra điểm chết của màn hình tên là Dead Pixel Locator, em cần down ở đâu!
* Em nhớ có mấy loại hay là hạng chip như kiểu GM hay là GE gì đó, có phần mềm nào kiểm tra được loại chip của máy thuộc hạng nào không?
.... em chỉ mới nghĩ ra từng đấy! Mong các bác có kinh nghiệm truyền đạt thêm!

presario2000

_IPOD Chick™_
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
20 Tháng chín 2007 lúc 01:45
* Nếu muốn kiểm tra về cấu hình và chất lượng Laptop thì em có thể dùng những phần mềm nào (cop vào USB rồi đến đấy cắm vào máy định mua mà chạy kiểm tra !)?
Phần mềm kiểm tra cấu hình thì có chứ kiểm tra chất lượng thì chắc là... chịu rồi . :D
Bạn có thể dùng phần mềm CPU-Z, Everest Ultimate... để kiểm tra cấu hình máy.

* Hình như có phần mềm để kiểm tra điểm chết của màn hình tên là Dead Pixel Locator, em cần down ở đâu!
Nếu bạn cần thì PM cho mình địa chỉ email mình gửi cho.

* Em nhớ có mấy loại hay là hạng chip như kiểu GM hay là GE gì đó, có phần mềm nào kiểm tra được loại chip của máy thuộc hạng nào không?
.... em chỉ mới nghĩ ra từng đấy! Mong các bác có kinh nghiệm truyền đạt thêm!
2 phần mềm trên kiểm tra được đấy, ngoài ra còn nhiều phần mềm khác như Sandra sisoft... cũng kiểm tra được.

Bài viết cần bạn xem thêm

Kể từ ngày 2/10, Microsoft sẽ tăng giới hạn thiết bị đối với thuê bao Office 365 Home và Personal.

microsoft-office-365-home-personal-1535850276-340-width660height440.jpg

Microsoft Office 365 có thay đổi quan trọng từ ngày 2/10.
[/CEN ...​
Lazada Vietnam Master card on Monday