Hỏi về pin iPhone.

nktpc

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Cái này thì theo em có 1 phầm mềm trung gian nào đó ăn pin như bản đồ chẳng hạn, cách hay nhất là restore lại cho lành nhé.

tandaiduong

GÂY DỰNG
cái đó bạn phải chạy lại xong rồi mình chỉnh lại phần email thành push "off" là ok.Cài thêm phần giải phónh bộ nhớ nữa là hết bị hao pin với nóng máy ngay

FromJAPAN

GÂY DỰNG
cái đó bạn phải chạy lại xong rồi mình chỉnh lại phần email thành push "off" là ok.Cài thêm phần giải phónh bộ nhớ nữa là hết bị hao pin với nóng máy ngay
Phần mềm giải phóng bộ nhớ ở chổ nào vậy BroTanDaiDuong ui?Thanks :)

haiyentruc

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Phần mềm giải phóng bộ nhớ ở chổ nào vậy BroTanDaiDuong ui?Thanks :)
Bạn cài Sbsetting có phần đóng nhưng phần mềm đang chạy lại, giúp giải phóng bộ nhớ và cải thiện tốc độ, tranh hao pin chút đấy. Nhưng hết nhanh như của bạn thì nên xem lại có phần mềm nào xung đột chứ như thế là bất thường rồi.....

tenlaanh

MÁY HỎNG
GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
iPhone 3G, mua được 6 tháng.

Sạc pin thì bình thường (vài tiếng mới full).

Nhưng tụt rất nhanh (5h là hết veo), k wifi, k blacklight, 1 phút tự lock.

Có phải chai pin?

bác cắm vào itunes, restore về rom mặc định của nhà sản xuất, ko cài phần mềm gì, sụt pin nữa thì đích thị là chai rồi

linhbap

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Cái này thì theo em có 1 phầm mềm trung gian nào đó ăn pin như bản đồ chẳng hạn,....
Bác này nói chuẩn không cần chỉnh, IP của em cũng bị "hao" nhưng từ lúc gỡ mấy cái soft bản đồ ra là lại ngon ngay.

namanh1208

GẮN KẾT
Bạn chịu khó vào tinhte.com để tìm cái phần mềm giải phóng bộ nhớ nha.. còn nếu mà restore và gỡ một số phần mềm mà vẫn chai pin thì bạn xem lại xem máy có chính hãng ko ( lỡ như mua nhằm hàng dựng hoặc khi đi sửa bị tráo pin là dễ lắm)

linhbap

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Các bác cho em hỏi, mấy hôm nay IP của em bị hao pin rất lạ: Trong khoảng 80-100% và <20% thì vô tư nhưng cái khoảng 30-80% thì rất nhanh hết, có khi để qua đêm cũng đi teo khoảng này. nhưng đến khoảng <20% lại rất ngon lành.

chuyenvuvo116

GÂY DỰNG
nếu k fải lỗi fần mềm thì máy bị ăn nguồn rồi

con 2G trc của anh tớ đang dùng bt (mua từ mới) tự nhiên cũng bị triệu chứng gần tg tự, mang ra hàng thợ bó tay ko biết vì sao ///

Bài viết cần bạn xem thêm

Bài này giờ xem lại vẫn hay, cám ơn bác thớt