Hỏi về Quảng Ngãi???

Các thớt khác của linhbap

linhbap

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Chào các bác.
Tình hình là em dự định đi nghỉ tại Quảng Ngãi (nghỉ gia đình, có trẻ con), do chưa có thông tin gì về địa phương này, bác nào đã và biết thì thông tin dùm em với nhé:
- Nghỉ ở khách sạn nào?
- Giá phòng nghỉ?
- Chơi ở đâu?
- Ăn gì?
Cám ơn các bác.

neompx

cậu tư
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
+ khách sạn : anh thích ks loại tốt thì có HÙng Vương hotel ( nằm trên đường Hùng vương, ngay trung tâm tp ) _ ngoài ra còn có khách sạn petro mới xây dựng xong, nằm ven sông Trà Khúc. ( có 2 cái khách sạn mà lâu đời nhất nhưng lại chán nhất đó là Sông Trà và Mỹ Trà _ 2 chú này nằm 2 đầu cầu Trà Khúc củ_ở chán òm)_ khách sạn Center thì khỏi nghỉ tới đi là vừa
nếu ko yêu cầu cao thì anh có thể lựa chọn các khách sạn mini nhỏ trên đường Quang Trung gần trường Trần Quốc Tuấn_ giá rẻ chừng dưới 200k nhưng phòng rộng và sạch)
+chơi : Quảng Ngãi có những 12 thắng cảnh ngày xưa _ Núi ấn sông trà, long đầu hí thủy, cổ lũy cô thôn, thạch bích tà dương, ...... nghe tên khác hoành tráng nhưng lại không được khai thác dịch vụ du lịch, nên nhìn em nó lụi tàn lắm- nếu có quen biết thì có thể xuống dưới Phú thọ để ăn chơi cũng đc, đồ biển rất rẻ
còn muốn ăn đồ biển lớn, như kua Quỳnh đế thì vào trong Sa Huỳnh cách trung tâm Tp chừng 30km, ăn mệt nghỉ luôn

+ ăn thì quảng ngãi em nói thiệt là giá ăn uống cao ngang bằng với sài gòn chứu không ít

_ 1 số món ăn đặc trưng : Don, bánh xèo, đồ biển thì xuống biển mỹ Khê ăn cũng rẻ , nhưng tránh ngày cuối tuần, cuối tuần quảng ngãi cúp điện, cả tp kéo hết xuống biển, ko có chỗ ngồi đâu

anh cũng có thể vào Mộ Đức tắm suối nước nóng_ chỗ này được xây dựng phục vụ du lịch nên khác bài bản_ kèm với ăn kua huỳnh đế luôn

nếu muốn biển thì làm 1 chuyến ra Đảo Lý Sơn_ đi bằng tàu cao tốc nhanh lắm, ra đó thì ôi rẻ bèo nhèo, có hang Dơi, mát lắm, mua tỏi lý sơn về tặng ai cũng thích, đặc sản mà

@ còn cần gì thêm cứ ới em :d em ăn chơi nát hết đó rồi, 20 năm ăn chơi đất quảng mà, cái hốc nào em lại ko biết :D

TreoFan

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Chú Neo phải giới thiệu luôn Thánh Địa Sơn Mỹ chứ (mặc dùng chẳng có gì để coi, nhưng bác nào đi Quãng Ngãi phải ghé vào cho biết), bác đi Quãng Ngãi phải tắm biển Mỹ Khê, theo cá nhân mình thấy biển Mỹ Khê đẹp và sạch hơn Nha Trang nhiều (khi đến khu này bác phải vào phía trong, qua cái cầu xi măng quẹo trái). Bác có thể lên núi Thiên Ấn để tham quan mộ Huỳnh Thúc Kháng và ngắm cảnh tại đây và ra khu lọc dầu để coi cho biết. Còn về ăn uống thì chú Neo đã nói hết rồi, nhưng nếu bác có đều kiện thì chạy ra khu biển Rạn, ăn hải sản, tôm hùm, uống rượu tiết chim se sẻ, chim mía, thưởng thức món chim mía nướng.

vuxuan_huyen

GÂY DỰNG
Ấn tượng nhất là cá bống Sông Trà. Khi về bạn nhớ mua làm quà, mua loại tầm 200g 1 hộp ấy là tiện nhất. Nhớ hỏi thổ địa cho chắc chắn mua được cá bống sông, không vớ phải cá bống biển đánh lẫn, ăn khác biệt lắm lắm.

Quảng Ngãi bé lắm, nếu có xe riêng thì trong 1 ngày đi hết mấy thắng cảnh nói trên ung dung, kèm ăn uống hải sản thoải mái.

hungdu

Viết 999 bài thôi...
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Chú Neo phải giới thiệu luôn Thánh Địa Sơn Mỹ chứ (mặc dùng chẳng có gì để coi, nhưng bác nào đi Quãng Ngãi phải ghé vào cho biết), bác đi Quãng Ngãi phải tắm biển Mỹ Khê, theo cá nhân mình thấy biển Mỹ Khê đẹp và sạch hơn Nha Trang nhiều (khi đến khu này bác phải vào phía trong, qua cái cầu xi măng quẹo trái). Bác có thể lên núi Thiên Ấn để tham quan mộ Huỳnh Thúc Kháng và ngắm cảnh tại đây và ra khu lọc dầu để coi cho biết. Còn về ăn uống thì chú Neo đã nói hết rồi, nhưng nếu bác có đều kiện thì chạy ra khu biển Rạn, ăn hải sản, tôm hùm, uống rượu tiết chim se sẻ, chim mía, thưởng thức món chim mía nướng.
- Sơn Mỹ khác Mỹ Sơn à nhe. Không dùng từ Thánh Địa được, di tích lịch sử mới đúng. Thánh địa thì ở Quảng Nam.
- Biển Mỹ Khê ở Đà Nẵng mà, Quảng Ngãi thì Sa Huỳnh, hay em chưa biết có Mỹ Khê ở QN nhỉ?

neompx

cậu tư
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
@ Anh HUNGDU

chiến tích lịch sử Sơn Mỹ : tên gọi đúng của nó
còn biển mỹ khê ở quảng ngãi nó có tên từ lâu lắc rồi anh, trước khi cả thành phố Đà Nẵng đc tách ra từ Quảng Nam -Đà Nẵng mà

nhưng vì Tinh Qngai mấy bác chủ tịch bao đời có biết làm chi cho phát triển đâu, ko biết đầu tư khai thác du dịch, thắng cảnh thì nhiều mà không biết tận dụng. em quê gốc quảng ngãi mà, ở đó 19 năm, râ đà nẵng ở đc 7 năm . cũng là 7 năm em rời bỏ quảng ngãi, về lại thấy vẫn như 7 năm về trước duy chỉ có cafe và mại dâm là phát triển chóng mặt- ch phí tiêu dùng hàng ngày tăng cao mức chóng mặt.

Maybach

57s
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Sơn Mỹ: nơi xảy ra thảm sát năm 1968 -->Quảng Ngãi.

Mỹ Sơn: nơi có đền đài Chămpa -->Quảng Nam.

Nhớ xuống Dung Quốc xem nhà máy lọc dầu, công trình 3tỷ USD nhưng èo uột lắm, KCN chẳng có mấy nhà đầu tư.

Về Quảng Ngãi ăn gì cũng ngon, từ rừng xuống biển nơi nào cũng có đặc sản.

tbatnhi

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Lại thêm 1 cụ xài sang câu chữ, Dung Quất chứ sao kêu là Dung Quốc. Còn cái khu kinh tế ở đó thì phải đến mới thấy, chứ đừng ngồi nhà suy nghĩ về nó tệ lậu quá. Nó cũng đang thay đổi đó.

Ở Quảng Ngãi thì ăn gì cũng ngon, khen thế để về đây nói bà con mua cho vài lon kẹo mạch nha, ăn lòi mắt luôn !

tbatnhi

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
@kuneo: Thằng này nói xấu quê hương ghê quá nghe.

neompx

cậu tư
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
@kuneo: Thằng này nói xấu quê hương ghê quá nghe.

xấu đâu mà xấu, thấy sao nói dzị mà.

nhiều lắm đó chứ

nhưng mà nói khu kinh tế DQ èo uột thì sai rồi, giờ phát triển hơi bị kinh, nhưng ra đó toàn bụi bụi và bụi, đi xem cho biết chứ nóng chết luôn

khen thế để về đây nói bà con mua cho vài lon kẹo mạch nha, ăn lòi mắt luôn !

có ai tặng anh sơn vài lon mút cho ngon chưa dzị, để em tặng vài lon nhai cho khỏe răng

Bài viết cần bạn xem thêm

Gửi All
Theo mình để đảm bảo tính minh bạch cũng như an toàn trong việc tham gia đấu giá nên chăng hhvn nên xác thực tài khoản tất cả các thành viên tham gia đấu giá. Xác thực tài khoản bằng việc yêu cầu thanh viên tham gia phải xác thực giấy tờ tuỳ ...