hỏi về Ram ?

Các thớt khác của tnh2504
Status
Không mở trả lời sau này.
24 Tháng mười một 2007 lúc 19:05
tình hình là em mới thắng đấu giá 1 thanh ram 1GB, nhưng máy em đã có 2 thanh 512MB rùi. vậy em gỡ 1 thanh 512MB ra và gắn thanh 1GB vào để trở thành 1,5GB dc không ? tại vì thanh 1GB có 16 chip (chip của hynix), thanh 512MB chỉ có 8 chip (chip của infineon) ko bít gắn vào máy chạy dc ko do em thấy khác loại chip và khác số lượng chip ? máy em là dou core. bác nào có kinh nghiệm gì về vụ này giúp em với ! thanks !

presario2000

_IPOD Chick™_
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
24 Tháng mười một 2007 lúc 20:43
tình hình là em mới thắng đấu giá 1 thanh ram 1GB, nhưng máy em đã có 2 thanh 512MB rùi. vậy em gỡ 1 thanh 512MB ra và gắn thanh 1GB vào để trở thành 1,5GB dc không ? tại vì thanh 1GB có 16 chip (chip của hynix), thanh 512MB chỉ có 8 chip (chip của infineon) ko bít gắn vào máy chạy dc ko do em thấy khác loại chip và khác số lượng chip ? máy em là dou core. bác nào có kinh nghiệm gì về vụ này giúp em với ! thanks !
bình thường thôi anh, cứ gắn vô chạy đi, ko ảnh hưởng gì đâu, yên tâm nhé
Tùy loại RAM bác đang dùng, nếu là DDR II thì nhận liền, còn nếu là DDR I thì còn tùy vào máy có nhận thanh RAM đó ko! :D

Máy của mình DDR I bus 333 mà chỉ nhận RAM xịn Samsung và Infineon thôi, còn RAM đểu và Kingston xịn cũng ko nhận nè. :p

Status
Không mở trả lời sau này.

Bài viết cần bạn xem thêm

Bộ sưu tập những chiếc đồng hồ Gucci đình đám - thấy là mê

Thương hiệu Gucci vốn là một trong những thương hiệu thời trang luôn dẫn đ ...
Lazada Vietnam Master card on Monday