Hỏi về RMIT ?

Các thớt khác của Hecxogen

Amica

Super Saiyan IV
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Thời gian dài hay ngắn tùy vào khả năng học của bác thôi, vì học anh văn có người học rât nhanh và cũng có người ngược lại. Trình độ B thì có khả năng thi xếp lớp vào Level 3, từ l3 - finish l6 mât 4 khoa = 2 thang rưỡi x 4 cộng thời gian nghỉ giữa các khóa cũng ngót nghét 1 năm.

từ trình độ B để lên 6.5 thực ra mất khoảng bao lâu các bác.Thật ra có đựơc chừng ấy điểm rồi kiếm học bổng cũng ổn đó chứ.hiện nay quá trời học bỏng,toàn phần và bán toàn phần nhiều lắm
nói thật bác, dù có là trình độ C đi nữa có nộp đơn xin học ở bất cứ trường đh nào trên TG giảng dạy bằng tiếng anh thì nó cũng chỉ lắc đầu, xem như chưa biết gì cả.nếu quả thật bác nào có bằng B hay C rồi và tự tin vào trình độ english của mình thì em khuyên thật tình là nên thi toefl hay ielts, hoặc ít nhất cũng là toice(cái này mấy trường đh ko công nhận đâu, chỉ dành cho dân đi làm thui).Còn vụ học bổng em cũng có chút ít kinh nghiệm, nên theo em thấy thì 6.5 là mức TỐI THIỂU để được học ở 1 trường đại học đàng hoàng ở anh hoặc úc.CÓ những trường kha khá hoặc một số ngành đặc biết thì 7.0 nó cũng chỉ xem là vừa đạt yêu cầu. VD: rmit vietnam, muốn ko phải học anh văn dự bị mà vào thẳng chương trình đh( first degree) thì làm ơn chìa cái kết quả ielts 6.5 ra.!!! Trường kinh doanh Warwick ở anh, nếu muốn học ngành luật thì tối thiểu là 7.0. Còn chuyện ielts 6.5 mà lại muốn xin học bổng thì...:(;)

nói thật bác, dù có là trình độ C đi nữa có nộp đơn xin học ở bất cứ trường đh nào trên TG giảng dạy bằng tiếng anh thì nó cũng chỉ lắc đầu, xem như chưa biết gì cả.nếu quả thật bác nào có bằng B hay C rồi và tự tin vào trình độ english của mình thì em khuyên thật tình là nên thi toefl hay ielts, hoặc ít nhất cũng là toice(cái này mấy trường đh ko công nhận đâu, chỉ dành cho dân đi làm thui).Còn vụ học bổng em cũng có chút ít kinh nghiệm, nên theo em thấy thì 6.5 là mức TỐI THIỂU để được học ở 1 trường đại học đàng hoàng ở anh hoặc úc.CÓ những trường kha khá hoặc một số ngành đặc biết thì 7.0 nó cũng chỉ xem là vừa đạt yêu cầu. VD: rmit vietnam, muốn ko phải học anh văn dự bị mà vào thẳng chương trình đh( first degree) thì làm ơn chìa cái kết quả ielts 6.5 ra.!!! Trường kinh doanh Warwick ở anh, nếu muốn học ngành luật thì tối thiểu là 7.0. Còn chuyện ielts 6.5 mà lại muốn xin học bổng thì...:(;)
6.5 vẫn xin đuợc học bổng mà bác ^^ chỉ trừ những truờng top thui ^^ với lại còn tuỳ thuộc vào điểm A level nữa :) .Còn cái vụ = B or C vn thì bác nói đúng đấy :eek: ,1 trời 1 vực ,lúc truớc e cũng có thi cái = C đó ,thi xong nhưng lúc vào học IELTS cũng khổ lắm ,và thị đợt đầu thì chỉ đuợc 5.5 :mad: ,đợt sau thì đuợc 6.5 hehe :D

Vinhlocexp

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
ý mình nói bằng B là tình hình của mình thôi.chứ nó đã là cái gì đâu.tình hình như vậy để xem phải cố gắng bao lâu.có gì mình tính đường khác bác àh

p/s : nhận xét sao là ở mỗi ng`..học đâu là ở tùy từng ng`.. mỗi ng` 1 ý kiến
Right:D. RMIT là quá tốt rồi, trình độ tiếng Anh thì các bác nói bằng C của mình ko ai chứng nhận ở mấy trường trên thế giới là đúng rồi. Khoái nhất câu này

p/s : nhận xét sao là ở mỗi ng`..học đâu là ở tùy từng ng`.. mỗi ng` 1 ý kiến
Chắc closed topic luôn là vừa rồi.... Bàn ra bàn vô em thấy sao đó:D:eek:

hungdu

Viết 999 bài thôi...
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Bác nào học IT (Saigon Campus) chắc biết Mr. Bửu (đã tốt nghiệp, đang làm cho FCG, được giới thiệu trên brochure RMIT), học chung với mình 1 semester (MBAE) mình thấy nếu RMIT có được những "sản phẩm" như vậy mình nghĩ là quá tốt.

chà, hiện mình đang học Bcom 4 ở đây. mình se chia se 1 chút cho mọi người. Mình vao RMIT lau rui`, lúc đầu mình học RMIT HN nhưng sau đó mình chuyên wua RMIT SG. Hồi đàu mình vào RMIT thực sự lúc đó khá tốt. Mọi thứ đều ok, kha pro. Nhưng hiện giờ mình cảm thấy RMIT chán lắm, chất lượng thực sự đi xuống rất nhiều à, kể cả giáo viên lẫn cơ sở vật chất. Theo mình nếu có cơ hội moi người nên đi nước ngoài là hay nhất. Mịnh học RMIT 2 năm rùi. Mình học tiếng anh ở đây, HED, rui ca BCOM nữa. đó là lời khuyên của mình :)

hellmen

Superman
GẮN KẾT
web đây www.rmit.edu.vn

Còn điều kiện học phí, thì bác có thể đống tiền mặt hay chuyển khoản.
Học anh văn thì khoản 1300 USD cho 2,5 tháng ngày học 2 buổi, ( Level 1-5)
Level 6 thì 1800 USD

Còn diploma và degree thì dao động từ 8k đến tầm 20k tùy theo chương trình.

Điều kiện để vào diploma là IELTS 5.5 hoặc Tofle 530. Degree thì 6.5 và 580.

Mình cũng đang học ở RMIT, bác học ở SG hay HN.

THeo nhận xét thì hình như gái RMIT ngày càng nhiều em đẹp, đây cũng là một yếu tố phụ để anh em quyết định chọn trường kekeke
cái chỗ ngày học 2 buổi zà level1-5 ko chính xác bác ui. Lớp anh văn đầu tiên là L3 chứ ko có L1, 2 và L6 thì chia ra làm L6.1 và L6.2. Ngày học 1 buổi (4 tiếng) và học nguyên tuần nghĩ 7 + CN. :)

Pro-k

Học sinh lớp 12
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
chi vậy trời, Nguyễn thị Thanh Hà học ở đó thấy học lâu lắm rùi chưa ra trường dc =)).

nhưng nói tóm lại học ở đấy cẩn thận, trường đấy phức tạp

Bài viết cần bạn xem thêm

Chả là hôm nay đọc ở đây: https://www.phucanh.vn/pm-microsoft-office-365-home-english-1yr-p4-6gq-00968.html, có 990k mà cho 6 người sd dùng kèm 30 thiết bị . Tính ra chia mỗi người có 165k (bằng mấy li cafe) nên thử lên đây hô hào xem có a ...
Lazada Vietnam Master card on Monday