hỏi về sạc pin

Các thớt khác của hoangsinh

hoangsinh

NHẬP HỘI
em có con Hp nx9110,mất adapter nên xài của máy khác. bị tình trạng như sau: máy đang hoạt động ,cắm adapter,máy sạc pin bt. chỉ cần mở 1 ứng dụng hay mở explorer lên là ngưng sạc và chuyển sang xài pin ngay.muốn sạc lại phải rút ra,cắm lại,và ko dc đụng vào máy,nếu mở ứng dụng,lại ngưng sạc. máy nó ghi là 6A,nhưng cục sạc của em có 4A thôi. em hỏi bị như vậy có phải do adapter thíu điện ko? (cùng 19v) ( ko gắn pin,adapter vẫn xài được)

edunguyen

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Bác nên mua sạc zin cho máy, cái này em nghĩ HP có đó, những con máy to, yêu cầu sạc 120W, sạc lô không có cái nào đáp ứng được cả đâu :-q. Bác dùng sạc kia lâu lâu là em nó cũng khó thọ đó:D.

hieulaptop

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
bác tìm đúng adapter 19V-6A đi, sạc như bác chóng trai pin lắm

tientrieulap0508

HẠNG NHẤT
GÂY DỰNG
Bênh này nguyên nhân sạc không đủ dòng cấp cho main lên khi ứng dụng là bị ngắt dòng
bệnh này gặp rất nhiều với các máy chay CPU Pen IV
cách sử lí thay = sạc có có A lớn hoặc thay = CPU có xung đồng hồ thấp hơn ok (tốn ít điện hơn)

Bài viết cần bạn xem thêm

Dear Mod,

Tại topic này : https://www.handheld.com.vn/threads...l-co-ket-thuc-22h22p-ngay-01-06.593249/page-2

Nhờ Mod xem giúp bài bid của bác Phan Gia Minh có hợp lệ không và ai là người win hợp lệ ạ :

E ...