Hỏi về sạc zin của palm TX

26 Tháng bảy 2007 lúc 15:05
Chào các bác! Các bác cho em hỏi cái sạc zin của TX thì chạy điện bao nhiêu ạ? 110V hay 220V? Em thấy đứa bạn bảo hàng sx bên châu Âu thì là 110V còn châu Á là 220V. Cái đó có đúng ko ạ? Bác nào biết chỉ giáo cho em cái. Em xin cảm ơn!
P/S : Nếu giờ có cái sạc 110V muốn chuyển qua 220V có đc ko ạ? Nếu đc thì làm thế nào?

Lam Sơn

Super Moderators
Staff member
26 Tháng bảy 2007 lúc 15:46
Chào các bác! Các bác cho em hỏi cái sạc zin của TX thì chạy điện bao nhiêu ạ? 110V hay 220V? Em thấy đứa bạn bảo hàng sx bên châu Âu thì là 110V còn châu Á là 220V. Cái đó có đúng ko ạ? Bác nào biết chỉ giáo cho em cái. Em xin cảm ơn!
P/S : Nếu giờ có cái sạc 110V muốn chuyển qua 220V có đc ko ạ? Nếu đc thì làm thế nào?
"Nghe nói" thì cũng chưa đủ, phải nhìn tận mắt. "Thấy mới tin, chưa thấy chưa tin :D :D :D ".
Đầu sạc 110V hay 220V hoàn toàn không ảnh hưởng gì đến máy.
Nếu đầu xạc 220V thì anh cắm thẳng vô nguồn 220V,
Nếu đầu xạc 110V thì dùng thêm cái adapteur bé tí giá mười mấy ngàn (mua ở tiệm bán đồ điện gia đình hoặc các cửa hàng linh kiện vi tính).
Trước kia điện thoại mang từ Mỹ hoặc Nhật về toàn làm theo kiểu này dùng vẫn tốt.

vnpcworld

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
26 Tháng bảy 2007 lúc 17:16
Tôi đang dùng 1 cái sync+sạc cho Treo 650. Mỗi khi sạc lại phải cắm qua máy tính nhiều lúc cũng bất tiện. Tôi định mua cái adaptor cắm vào nguồn điện có cổng usb để sạc. Vậy tôi phải mua loại output ntn hả các bác?

Hungnhon

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
26 Tháng bảy 2007 lúc 20:15
Tôi đang dùng 1 cái sync+sạc cho Treo 650. Mỗi khi sạc lại phải cắm qua máy tính nhiều lúc cũng bất tiện. Tôi định mua cái adaptor cắm vào nguồn điện có cổng usb để sạc. Vậy tôi phải mua loại output ntn hả các bác?
Tốt nhất là 5.2 volt + - xí đỉnh, MA thì nhiêu cũng được 500 - > 700 MA thì tốt. Mình đang dùng cái xạc của Nokia cũ mèn sạc cho TE, TX, Z72 & xạc trên Oto thì của O2 2 năm rồi có sao đâu vẫn chạy tốt. 2 thứ trên chế ra nhiều chấu cắm, sạc cái nào căm cái đó vô.

31 Tháng bảy 2007 lúc 01:45
Dạ nhân tiện đây iem mún hỏi các pác. Hic em mới mua một con TX mới toanh toành toanh. Em cắm sạc vào ổ điện, chỉ chút xíu sau thấy ở khe...bốc khói mùi khét. Sờ vào nóng ran. Em tháo ra, lúc sau cắm lại chả thấy động tĩnh gì cả.
Huhu thấy các pác nói thế đâm ra em lo quá, ko bít con TX của em có mệnh hệ gì ko, liệu có die ko? Vì em sợ cắm điện 220V thì liệu con TX có bị...cháy ko ạ? Em cứ tưởng cứ cắm vào ổ 220 là ok mà. Ngày xưa em dùng con ux cũng có thấy sao đâu.
mà em hỏi các pác: cắm sạc thì liệu có dấu hiệu gì để biết là máy nhận ko? Như con Ux thì sáng đèn còn con này vì mới sạc lần đầu nên em chả thấy em nó có ý kiến gì. màn hình vẫn...tối thui huhu
Hức h em mới để ý thông số trên sạc:
input: 120 VAC 60 Hz 100 mA ---> tức là dùng điện...120V ạ :(
output: 5.2 VDC 500 mA
thế có nghĩa là gì hả các pác?
Mong các pác giải đáp giúp em. Đêm nay em mất ngủ rùi huhu

Bài viết cần bạn xem thêm

Điểm mặt 4 chiếc đồng hồ cổ điển vĩ đại

Cuộc sống càng hiện đại thì con người càng thích tìm về những gì là cổ điển, hoài niệm. Điều đặc biệt ấy càng gi ...
Lazada Vietnam Master card on Monday