Hỏi về ship hàng từ Dell USA

Các thớt khác của vdzungsu

vdzungsu

Tiểu thương gia
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
29 Tháng mười một 2007 lúc 11:43
E có nhờ người bạn order lap trên trang của dell usa. Nhưng đọc mãi ko thấy ship từ dell về địa chỉ của bạn ở bên mỹ bằng dịch vụ gì. Không biết có phải của UPS ground ko ạ? và e hỏi thêm là thường bao lâu máy sẽ đến địa chỉ bên mỹ kể từ khi thanh toán ( hoặc maximum day) :D

29 Tháng mười một 2007 lúc 13:22
em mới xem thì nó đang free shipping 3-5 days, max mà 5 days thôi mà anh :) tuy nhiên nếu tự build cấu hình thì có thể sẽ mất thêm một thời gian để lắp máy :)

vdzungsu

Tiểu thương gia
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
29 Tháng mười một 2007 lúc 18:28
hehe thanks patrick và cu eden nhiều nhé.
Như vậy là đúng là nó dùng UPS rồi :D
Còn thời gian ship hàng ko phải một ngày đâu Tùng ạ, a xem rồi, nó còn tính cả thời gian email confirm qua lại, xong nó mới lắp máy cho mình .. tóm lại là phải 1 tuần là thoải mái nhể :D

PinkForever

V.I.P
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
29 Tháng mười một 2007 lúc 18:32
Em đã chụp ảnh lên cho anh rồi mà, nó dùng DHL Express !!!

Em order xong, 1 tuần sau là nó lắp ráp máy tất tần tật gửi mail confirm là shipped, khi đã shipped rồi thì ngày hôm sau là máy đến nơi :D

P/S : Anh vào dell.com thích máy nào tự build cấu hình em buy tặng anh, giá cả ko thành vấn đề :D Đưa em cả địa chỉ bạn anh nữa nhé :p

29 Tháng mười một 2007 lúc 19:19

Em order xong, 1 tuần sau là nó lắp ráp máy tất tần tật gửi mail confirm là shipped, khi đã shipped rồi thì ngày hôm sau là máy đến nơi :D

P/S : Anh vào dell.com thích máy nào tự build cấu hình em buy tặng anh, giá cả ko thành vấn đề :D Đưa em cả địa chỉ bạn anh nữa nhé :p
Buy tặng giá cả không thành vấn đề là thế nào bác Eden Gradien. Có buy cho em không ạ! ^__^

vdzungsu

Tiểu thương gia
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
29 Tháng mười một 2007 lúc 23:32

Thế là mất 1 ngày ship máy về đến nơi đúng. Trong khi thời gian lắp mất 1 tuần :D . Thế cũng đc rồi nhưng a đang hỏi về cái UPS ground cơ mà, ko chơi DHL Express :D

Còn đây là câu trả lời của DELL, nó mail reply cho a sau có 1 ngày, ở VN chắc 1 tháng mất :D:D:

Dear Viet Dung:
Thank you for choosing Dell. You have reached the Small to Medium Business Online Order Resolution team.
The shipping method will depend on the one you select, it could be 3-5 business days, 2nd day delivery or Next day delivery.

And regarding your second question, Once the system is built in you will receive the system as I mentioned above depending on the shipping method selected.

Regards,

3-5 ngày rõ ràng từ lúc ship còn gì :D tùy vào việc chọn ship method nào :)

Nội dung tương đồng Khu vực Trao đổi Ngày
binossimo HANDHELD CAFÉ 3

Nội dung tương đồng

Bài viết cần bạn xem thêm

Điểm mặt 4 chiếc đồng hồ cổ điển vĩ đại

Cuộc sống càng hiện đại thì con người càng thích tìm về những gì là cổ điển, hoài niệm. Điều đặc biệt ấy càng gi ...
Lazada Vietnam Master card on Monday