Hỏi về ship hàng từ Dell USA

Các thớt khác của vdzungsu

vdzungsu

Tiểu thương gia
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
29 Tháng mười một 2007 lúc 11:43
E có nhờ người bạn order lap trên trang của dell usa. Nhưng đọc mãi ko thấy ship từ dell về địa chỉ của bạn ở bên mỹ bằng dịch vụ gì. Không biết có phải của UPS ground ko ạ? và e hỏi thêm là thường bao lâu máy sẽ đến địa chỉ bên mỹ kể từ khi thanh toán ( hoặc maximum day) :D

29 Tháng mười một 2007 lúc 13:22
em mới xem thì nó đang free shipping 3-5 days, max mà 5 days thôi mà anh :) tuy nhiên nếu tự build cấu hình thì có thể sẽ mất thêm một thời gian để lắp máy :)

vdzungsu

Tiểu thương gia
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
29 Tháng mười một 2007 lúc 18:28
hehe thanks patrick và cu eden nhiều nhé.
Như vậy là đúng là nó dùng UPS rồi :D
Còn thời gian ship hàng ko phải một ngày đâu Tùng ạ, a xem rồi, nó còn tính cả thời gian email confirm qua lại, xong nó mới lắp máy cho mình .. tóm lại là phải 1 tuần là thoải mái nhể :D

PinkForever

V.I.P
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
29 Tháng mười một 2007 lúc 18:32
Em đã chụp ảnh lên cho anh rồi mà, nó dùng DHL Express !!!

Em order xong, 1 tuần sau là nó lắp ráp máy tất tần tật gửi mail confirm là shipped, khi đã shipped rồi thì ngày hôm sau là máy đến nơi :D

P/S : Anh vào dell.com thích máy nào tự build cấu hình em buy tặng anh, giá cả ko thành vấn đề :D Đưa em cả địa chỉ bạn anh nữa nhé :p

29 Tháng mười một 2007 lúc 19:19

Em order xong, 1 tuần sau là nó lắp ráp máy tất tần tật gửi mail confirm là shipped, khi đã shipped rồi thì ngày hôm sau là máy đến nơi :D

P/S : Anh vào dell.com thích máy nào tự build cấu hình em buy tặng anh, giá cả ko thành vấn đề :D Đưa em cả địa chỉ bạn anh nữa nhé :p
Buy tặng giá cả không thành vấn đề là thế nào bác Eden Gradien. Có buy cho em không ạ! ^__^

vdzungsu

Tiểu thương gia
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
29 Tháng mười một 2007 lúc 23:32

Thế là mất 1 ngày ship máy về đến nơi đúng. Trong khi thời gian lắp mất 1 tuần :D . Thế cũng đc rồi nhưng a đang hỏi về cái UPS ground cơ mà, ko chơi DHL Express :D

Còn đây là câu trả lời của DELL, nó mail reply cho a sau có 1 ngày, ở VN chắc 1 tháng mất :D:D:

Dear Viet Dung:
Thank you for choosing Dell. You have reached the Small to Medium Business Online Order Resolution team.
The shipping method will depend on the one you select, it could be 3-5 business days, 2nd day delivery or Next day delivery.

And regarding your second question, Once the system is built in you will receive the system as I mentioned above depending on the shipping method selected.

Regards,

3-5 ngày rõ ràng từ lúc ship còn gì :D tùy vào việc chọn ship method nào :)

Nội dung tương đồng Khu vực Trao đổi Ngày
abcxyz123321 HANDHELD CAFÉ 0
Lam Sơn HANDHELD CAFÉ 7

Nội dung tương đồng

Bài viết cần bạn xem thêm

Thưa MOD
Em có mở đấu giá ở đây:
https://www.handheld.com.vn/threads...0gb-kt-22h22-14-11.505564/page-4#post-3742415
bác @cccp1784 có thắng ms2 nhưng từ chối nhận hàng. Nhờ mod [USER ...
Lazada Vietnam Master card on Monday