Hỏi về shopping ở Thượng Hải

Các thớt khác của Aikidoka

Aikidoka

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Search trên diễn đàn chưa thấy ai hỏi nên em làm cái thread mới:
Săp tới em sang Thượng Hải và Bắc Kinh mấy hôm, thấy bảo nới đó đẹp và hàng hoá tương đối rẻ, các bác chỉ giúp cho em mấy nơi mua đồ giá tốt(hàng điện tử là chủ yếu) được không? Nếu buôn bán về đêm thì cũng hay, em cũng chưa đi chợ đêm bao giờ :)
Cảm ơn mọi người đã đọc tin :)

caohungvn

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Em cũng ở cách Thượng Hải có hơn 100Km nhưng lên đó mua đồ thấy đắt quá, cũng tại em ít lên đó nên không tìm hiểu nhiều, tuy nhiên em thấy mua đồ ĐT trên đó đắt lắm... hic hic cao hơn VN cứ tầm 10->20% hết à

Aikidoka

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Oạch, nhưng giá cao hơn thì chắc là hàng họ cũng tốt hơn, cam ởn bác nhé :D
Có ai mách giùm em nữa không?:)

scandalous

GẮN KẾT
Thượng Hải cái gì cũng đắt lắm đừng mua làm gì. Bác lên Bắc Kinh mua sẽ rẻ hơn nhiều lắm đấy.

caohungvn

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Nếu lên Bắc Kinh thì khu nào là mua đồ ổn vậy bác? Em đang tính lên đó mua ít đồ lặt vặt :D

Aikidoka

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
OK.... vậy Bắc Kinh, bác scandalous chỉ giúp em mấy kh hay hay nhé?^^

scandalous

GẮN KẾT
Bắc Kinh rất rộng (khủng khiếp rộng) nên bạn phải cho biết bạn ở khu vực nào thì mình mới có thể giúp được.
Thượng Hải kô phải là kô có gì mua đâu. Ở đó có 2 món đồ rẻ hơn các nơi khác là ôtô và lụa :D

dashatou

GẮN KẾT
Ở BK thì nên đến Zhongguancun (中关村) đấy là nơi tập chung toàn bộ đồ IT của BK đấy, ngoài ra chẳng có chỗ nào đáng đi cả.
Mua đồ IT ở Trung Quốc thì số 1 vẫn là ở Quảng Châu! :-B

Chợ đêm ở các thành phố lớn dạo này hiếm rồi, chỉ có phố đi bộ thôi, TH thì nên đi đường Nam Kinh và Thành Hoàng Miếu (Đồ điện tử ở TH thì tớ chẳng biết B-) ).

scandalous

GẮN KẾT
Hê, nếu bác ý lại ở KS quanh cái vành đai 4-5 thì đi qua đây mất nguyên ngày :D

dashatou

GẮN KẾT
hehe đừng làm người ta sợ chứ, không đến nỗi đâu, không tắc đường (mà đảm bảo tắc, mà đã tắc thì vô cùng) thì cũng mất độ 40 phút từ giữa vòng 4 và vòng 5.

Bài viết cần bạn xem thêm

Gửi All
Theo mình để đảm bảo tính minh bạch cũng như an toàn trong việc tham gia đấu giá nên chăng hhvn nên xác thực tài khoản tất cả các thành viên tham gia đấu giá. Xác thực tài khoản bằng việc yêu cầu thanh viên tham gia phải xác thực giấy tờ tuỳ ...