hỏi về sim xài cho Iphone

23 Tháng một 2008 lúc 15:00
khi e đi unlock cái Iphone thì người ta bảo phải là sim mới, rồi e chạy đi làm 1 cái sim mới, rồi họ cắt 1 góc sim e và gắn 1 cái chip zì đấy. rồi họ bỏ vào máy rồi zị là xog
Sao e thấy trên forum mấy bác bày cách nào cũng đâu có đề cập tới cái này đâu. Mà họ nói muốn sử dụng Iphone thì fai dùng sim mới ( sim như trên đó).
Nếu vậy thì bỏ 1 sim bình thường vào ko xài đc à????
Cái máy của ông anh nên e ko dám phá. Mong các bác giúp đỡ :confused:

dlam1981

dohieuonline
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
23 Tháng một 2008 lúc 15:10
Đơn giản là iphone của bạn Ver 1.1.2 OTB sau này, không unlock bằng phần mềm được nên phải dùng 1 trong 2 cách sau để unlock:
1. Can thiệp vào phần cứng (phải bung máy ra để unlock)
2. Dùng giải pháp King Sim hoặc X-Sim (là giải phán iphone của bạn đang xài)

meoxu

: : Mèo già hóa cáo : :
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
23 Tháng một 2008 lúc 17:22
Hoang đường, cắt xong còn dán cái X sim kia vào sim gốc rồi mới nhét vào máy, cắt cốt là để lộ phần mạch tiếp xúc của X Sim với iP. Chứ chỉ cắt ko mà chạy được thì bạn giỏi quá đấy

khoadesign

Lady Killer
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
23 Tháng một 2008 lúc 21:16
Vậy nếu muốn đổi qua sim khác để dùng thì phải cắt tiếp à? iPhone Ver 1.1.2 OTB khàc với Ver. 1.1.2 chỗ nào mà lại rắc rối thế?

hanoivn

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
23 Tháng một 2008 lúc 22:20
Vậy nếu muốn đổi qua sim khác để dùng thì phải cắt tiếp à? iPhone Ver 1.1.2 OTB khàc với Ver. 1.1.2 chỗ nào mà lại rắc rối thế?
Đúng rồi bác ạ.Còn FW 1.1.2 OTB là máy nguyên hộp có BL 4.6 nên unlock phải dùng KingSim , X- Sim hoặc unlock phần cứng khác với FW 1.1.2 update lên từ FW trước có BL 3.9 thì có thể unlock bằng soft mà:)

24 Tháng một 2008 lúc 08:30
đang xài kingsim với 1.1.2 nè, xài từ tuần trước t5 đến giờ này chưa thấy có bệnh gì
Mình cũng đang dùng KINGSIM k co lỗi gì hết

dicky.ykcid

POWER SELLER
HẠNG NHẤT
GÂY DỰNG
24 Tháng một 2008 lúc 12:34
Bác hanoivn đã nói khá đủ rồi đấy ạ, em chỉ xin nói thêm chỗ này cho bác dễ nhớ : iPhone 1.1.2 OTB <<< OTB = Out of The Box : nghĩa là loại iPhone khi bung seal mở hộp ra là đã có sẵn firmware version 1.1.2, chứ ko phải loại iPhone từ các firmware version khác upgrade lên 1.1.2

Nội dung tương đồng Khu vực Trao đổi Ngày
tuphanhn IPHONE 0

Nội dung tương đồng

Bài viết cần bạn xem thêm

Kính gửi các Mods của HHVN

Lâu lâu ngứa tay đấu giá mấy món đồ chơi kiếm cơ giao lưu vs các bác trên HHVN, vừa xả stress vừa thêm mối quan hệ.
Bên cạnh đó thì cũng có vài thành viên không có trách nhiệm với cú bid, với em thì đồng nghĩa k có trách n ...
Lazada Vietnam Master card on Monday