Hỏi về Sn/Pn của HP DV 6t

Các thớt khác của blueskya4

blueskya4

GÂY DỰNG
Mình có mua 1 con HP DV 6t - tự tay em khui thùng nguyên seal với lại mua ủng hộ thằng bạn thân nhập về nên cũng không nghi ngờ gì về chất lượng nhưng mà mình có 1 thắc mắc không biết các bác có bị bao giờ chưa : Số PN trên thùng máy và PN dưới đế của laptop khác nhau, và số đúng là số ở trên thùng máy

Ngoài con số này ra, các chi tiết cấu hình máy đều khớp với trên thùng kể cả SN, mình chỉ thắc mắc nếu trường hợp này xảy ra nếu bảo hành tại HP VN thì có được bảo hành không?

neompx

cậu tư
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
bạn yên tâm đi , vẫn bảo hành bạn ahj

còn hp nó chuyên đóng tứ lung tung cái chuyện thùng với đít máy, rồi đít máy với main

cái này anh em hhvn bàn nhau nhiều lắm rồi về dòng dv

không những vậy, cũng có sai xót với 1 số dòng W nữa ấy

nktpc

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Các dòng DV6 có xuất sứ từ US đều có số Product Number khi bắm F1 và phía dưới máy khác nhau. Cái này là do thằng HP cố tình làm như thế. Và đây cũng là số P/N của Mainboard.

Còn S/N của máy phải trùng nhau. Nếu khác nhau thì máy đó không phải nguyên seal nhé. Bạn cần check lại trên site HP số S/N của máy.

blueskya4

GÂY DỰNG
thanks các bác, số SN thì trùng rùi, chỉ có PN là khác thôi

lúc check warranty trên trang chủ cứ nhấn cái số dưới đế hoài mà không được, bực lôi cái thùng ra check thì lại được

Mà theo bác HP cố tình làm vậy để chi thế ?

blueskya4

GÂY DỰNG
Mình hỏi thêm là dòng DV 6t này boot Hiren version nào thì đc vì mình thử nhiều version mà vẫn ko boot hiren để chia ổ đĩa đc

phamthanhtu332

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Mình hỏi thêm là dòng DV 6t này boot Hiren version nào thì đc vì mình thử nhiều version mà vẫn ko boot hiren để chia ổ đĩa đc
Dùng HB V10.0 ok hết bác ạ, có nhiều chương trình hỗ trợ chia đĩa lắm.
Tùy bạn rành cái nào xài cái đó.
Chúc thành công.

nguyencoi

GẮN KẾT
NS là số của máy
PN là số của model máy đó vd dv6t thì 10 con cả 10 con chung 1 số pn đó
bác yên tâm không sao cả

hai_nt2000

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Mình có mua 1 con HP DV 6t - tự tay em khui thùng nguyên seal với lại mua ủng hộ thằng bạn thân nhập về nên cũng không nghi ngờ gì về chất lượng nhưng mà mình có 1 thắc mắc không biết các bác có bị bao giờ chưa : Số PN trên thùng máy và PN dưới đế của laptop khác nhau, và số đúng là số ở trên thùng máy

Ngoài con số này ra, các chi tiết cấu hình máy đều khớp với trên thùng kể cả SN, mình chỉ thắc mắc nếu trường hợp này xảy ra nếu bảo hành tại HP VN thì có được bảo hành không?

NGay những cái đơn giản nhất và cơ bản nhất là số PN đã không chuẩn thì làm sao cái máy dv bóng bẩy chạy chuẩn đc, MÌnh có biết 2 chiếc Dv4t P8600 ở cơ quan đều thấy không trùng PN , nhưng HP vẫn bảo hành chu đáo, cả hai chiếc đều lỗi VGA Geforce sau 1 tháng sử dụng, thay main 3-4 lần vẫn tái phát, đành đem ra thợ ngoài mod lại quạt tản nhiệt mới xong.

Quả thật HP dòng giải trí không tôn trọng khách hàng lắm, HP bán đc nhiều thì cũng phải cải tiến vụ tản nhiệt vga rời một cache chuyên nghiệp chứ.

Bài viết cần bạn xem thêm

Cảm ơn bạn đã thông tin.