Hỏi về so sánh tốc độ chip AMD và Intel

Các thớt khác của nouvo
19 Tháng mười 2007 lúc 19:02
Mình vào website thì thấy có con "AMD Turion™ 64 X2 Mobile Technology TL-64 (1MB/2.2GHz)" là tốc độ cao nhất, còn những con khác thì mình ko biết nhé. Xin hỏi con này mà so sánh với Intel thì nó có bằng với mấy con Core 2 duo ko? Và chính xác thì nó bằng con có tốc độ nào của Intel. Xin cám ơn.

20 Tháng mười 2007 lúc 09:03
Cái trang này xếp AMD đa số ở vị trí thấp hơn INTEL nhiều lắm. Ngay cả CPU INTEL Pentium Dual core T2060 và T2080 có 1Mb cache L2 mà nhiều bác trên Handheld chê cho là ngang celeron vẫn được nó xếp trên AMD Turion X2 TL50/TL52... Nhưng thực tế em xài thì thấy con T2080 xài rất tuyệt vời, đúng là có dùng mới biết, lúc đầu em cũng nghe mấy bác trên này chê con Pentium dual core dữ quá nên cũng có thành kiến xấu về nó, sau này thực tế dùng mới thấy nó hơn cả con pentium IV máy bàn.

MitDac24581

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
24 Tháng mười 2007 lúc 17:18
Câu hỏi của anh sẽ không bao giờ có câu trả lời chính xác, đơn giản vì không ai mang Honda @ so sánh với Minsk nếu không biết chúng chạy trên địa hình nào. Chạy đường bằng thì Honda @ chạy nhanh hơn Minsk thật nhưng lên đường núi thì... :)

Hiệu năng của mỗi dòng CPU trên các ứng dụng khác nhau là vô cùng khác nhau. Nếu các dòng CPU của Intel thường mạnh về đồ họa và MultiMedia (do có thế mạnh về dung lượng Cache) thì các dòng CPU của AMD thường chiếm ưu thế trong các ứng dụng tính toán số học (do có lợi thế vượt trội về FSB và số luồng dữ liệu).

Nếu bản thân anh không xác định được nhu cầu sử dụng của mình, thì có lẽ anh nên chọn CPU của Intel vì mấy lý do sau:
- Thương hiệu được bảo đảm.
- Khấu hao thương hiệu thấp.
- Đáp ứng tốt mọi nhu cầu cơ bản của người sử dụng.

Nội dung tương đồng

Bài viết cần bạn xem thêm

Em có đấu giá ở đây
https://www.handheld.com.vn/threads...ize-41-42-rat-dep-kt-23h17-28-11-2018.507124/

Bác @AnhBaMIenTay đã thắng đấu giá MS01 nhưng không giao dịch, nhờ mod [U ...
Lazada Vietnam Master card on Monday