Hỏi về Sony Vaio dòng SZ

Các thớt khác của lonely_star

lonely_star

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
16 Tháng một 2007 lúc 22:29
Em âng xài con SZ110 , đang sử dụng xp home bản quyền , nay muốn cài windows xp pro hay win2003 , nhưng mà ko cài được modem với card sound vì trong phần device manager ko hiện ra 2 cái đó . Em cài đĩa win 8000 đ , bác nào biết chỉ giúp . Thanks !!!

17 Tháng một 2007 lúc 12:30
Em âng xài con SZ110 , đang sử dụng xp home bản quyền , nay muốn cài windows xp pro hay win2003 , nhưng mà ko cài được modem với card sound vì trong phần device manager ko hiện ra 2 cái đó . Em cài đĩa win 8000 đ , bác nào biết chỉ giúp . Thanks !!!
Bác thử vào trang chủ của sony xem. Trong mục support ý !

volam

Thành Viên Cá Biệt
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
17 Tháng một 2007 lúc 20:03
Anh có đủ mấy driver, nếu có đủ mà setup vẫn kô thấy thì anh chịu khó setup win lại lần nữa xem, nhớ format nha

thunamtuoc

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
17 Tháng một 2007 lúc 20:30
Hey, bác volam xui dại con nhà người ta nha!
Sony SZ sử dụng Modem và Sound Card High Definition[SIZE=-1] của Microsoft (Microsoft Universal Audio Architecture). Vì thế nếu chưa cài UAA Class Driver thì anh sẽ không thể nhìn thấy Sound Card và Modem. Anh thử load cái này [/SIZE][SIZE=-1]UAA_XP [/SIZE][SIZE=-1]về cài ra rồi cài lại Sound Card và Modem xem có khá khẩm gì hơn không?
[/SIZE]

20 Tháng một 2007 lúc 02:00
Nhân tiện, cho mình hỏi về SZ110 của mình: cái chỗ để tay (palmset) cảm thấy hơi tê tê như bị rò điện. Các bác có bị vậy ko? Không hiểu các series sau có bị lỗi này ko? Có cách nào khắc phục ko?

phuongsfc

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
20 Tháng một 2007 lúc 06:32
Hi!
Có lẽ mấy cái đầu cắm điện của họ có dây tiếp mát cả nhưng khi về đến ta thì ko có nến cái khoản của dây mát kia nó chẳng biết đi đâu cả, vì thế nên ta sờ thấy tê tê!! nhưng chắc là ko giật chết được.

thunamtuoc

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
20 Tháng một 2007 lúc 19:14
Anh về, lấy lọ sơn móng tay của chị, em gái, mẹ hay người yêu (loại sơn trong ấy nhé) quẹt lên chỗ nào bị mát (nếu không khéo tay thì có thể nhờ chủ nhân của mấy lọ sơn móng tay ấy sơn hộ), thế là xong. Hoặc đi dán Nilon cái máy, vừa giữ được máy luôn mới đẹp, vừa chống được món "tê tê"!

Mà sao người ta mua ma túy với thuốc lắc cũng chỉ mong được tê tê, mình lại không thích nhỉ :p

Bài viết cần bạn xem thêm

Chuyển SIM 11 số thành 10 số: Tại sao không nên sửa danh bạ vào lúc này?

Người dùng điện thoại di động không nên cập nhật danh bạ trên điện thoại trước ngày 7/10.

Lazada Vietnam Master card on Monday