Hỏi về Sony Vaio

Các thớt khác của problem

problem

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
20 Tháng ba 2007 lúc 03:11
Chào các bác. Cho em hỏi chút. Em đang dùng Sony Vaio FS745P. Ổ DVD RW Double Layer ( ghi dc dvd và đọc được Dvd 2 lớp). Dạo gần đây ổ có vấn đề. Em cho đĩa vào thì có đĩa đọc được, có đĩa không. Nhưng đa số là không đọc được. Nó sẽ nhận là đĩa trắng hoặc có 1 file track01.cda. còn lúc ghi đĩa (cd or dvd) thì ghi được 50% là báo error. Các bác co biết nguyên nhân không ạ? Chỉ bảo em cách khắc phục với, Thx các bác

Thôi rồi. Sorry Bác Admin và các bác Mod. em post xong mới biết là đang ở trong room: Phần mềm-Công cụ-Tiện ích. Mong admin bỏ qua cho em với và move hộ em sang room Hỏi đáp với ạ.Thx alots

hoangcao243

CFA lv3
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
20 Tháng ba 2007 lúc 07:22
Cái vụ này theo em chả có nguyên nhân nào khác là ổ DVD của bác hỏng rồi bác ạ. Để fix lại 1 lân nữa thì bác thử lấy những đĩa mà bác đọc bằng ổ của em sony này mang sang máy khác đọc xem sao. Em nghĩ đúng là do ổ DVD của bác rồi. Nó vẫn thỉnh thoảng đọc được thì hi vọng mắt chưa hỏng nặng thôi, bác mang ra cửa hàng có uy tín thử xem.
P/S: riêng em thì em cho đi luôn mua ổ mới, mang ra cửa hàng lung tung có khi hỏng luôn máy, mệt lắm bác ạ.

HDcam

HHVN - UNTITLED
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
20 Tháng ba 2007 lúc 12:06
Bản thân các ổ DVD tích hợp trong laptop rất kén đĩa, đặt biệt thường thấy ở Vaio. Trường hợp của bác cũng có thể mắt đọc lâu ngày bị dơ, bác có thể lau thử xem sao sau đó hẵn tính bác à.

problem

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
21 Tháng ba 2007 lúc 00:00
Em cũng nghĩ là do ổ dvd. Nhưng chả hiểu sao thỉnh thoảng có đĩa lại đọc được. Chán quá máy còn hạn Bh mà em thì đang du học chả biết mang đi sửa ở đâu. Thôi đành chờ lúc về nước BH vậy. Em đang có ý định đổi con vaio Sz380PC. Kết con này lắm. Mỗi tội giá hơi cao. Các bác thấy con đấy thế nào? hi`. Cám ơn các bác đã góp í cho em.

3ihut

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
21 Tháng ba 2007 lúc 03:06
Em cũng nghĩ là do ổ dvd. Nhưng chả hiểu sao thỉnh thoảng có đĩa lại đọc được. Chán quá máy còn hạn Bh mà em thì đang du học chả biết mang đi sửa ở đâu. Thôi đành chờ lúc về nước BH vậy. Em đang có ý định đổi con vaio Sz380PC. Kết con này lắm. Mỗi tội giá hơi cao. Các bác thấy con đấy thế nào? hi`. Cám ơn các bác đã góp í cho em.
Bác đem đĩa sang máy khác mà đọc ngon thì đích thị lỗi tại ổ DVD rồi
Nếu bác có cái đĩa lau đầu đọc thì thử cho vào cho nó lau xem thế nào, hy vọng khả dĩ hơn chút ít. Còn không thì chắc là thay con DVD khác rồi.

htm76us

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
21 Tháng ba 2007 lúc 19:55
Ha ha. COn này dễ sửa thôi. Không hỏng ổ đâu mà lo. Đừng sợ. Đây là hiện tượng đầu đọc bị bụi bám, rất khó ghi DVD. Em cứ lấy một khăn ăn, loại giấy ăn cũng được. Thấm nước (ít thôi) và lau nhè nhẹ 2 đến 3 cái. Để khô và lại dùng bình thường

problem

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
1 Tháng tư 2007 lúc 03:20
cám ơn hai bác htm6us và bác ceo_hd. Làm theo chỉ dẫn của 2 bác, cái ổ dvd của tui đã đọc và ghi dvd ngon lành rồi.Tuy là không phải lau một phái ăn ngay. em phải mang cả lọ Perfume của người iu ra lau mấy lần mới đc. hi`

Bài viết cần bạn xem thêm

Các hệ thống bán lẻ đã giảm giá bán iPhone XS và XS Max chính hãng xuống mức thấp hơn so với ban đầu vài triệu đồng.
Trên những website của các nhà bán lẻ, cả ba model iPhone XR, XS và XS Max mã VN/A đều đã giảm 2 triệu đồng so với thời điểm mới lên ...
Lazada Vietnam Master card on Monday