hỏi về storage card

5 Tháng hai 2007 lúc 17:24
Xin cho hỏi 1 chút về máy miniS.
Mình chạy SmartMovie nhưng bị treo, không thoát ra được. Thế là mình soft reset nó bằng cách chọt vào lỗ. Sau khi khởi động lại thì tự nhiên mọc thêm ra 1 cái Storage Card nữa, còn cái Storage Card cũ thì bị đổi tên thành Storage Card2 thành ra chương trình không chạy được. Mình cắm PPC vào máy và xóa cái Storage Card trông đi thì được, nhưng không đổi tên cái Storage Card2 lại thành Storage Card như cũ được.
Mong thỉnh giáo !

5 Tháng hai 2007 lúc 18:11
Bác rút thẻ nhớ ra, dùng 1 cái đầu đọc thẻ và cắm nó vào, sau đó cắm vào PC, dùng BKAV 2006 verion 898 cập nhật ngày 03/02/2007 quét sạch thẻ nhớ, sau đó cắm lại vào em MiniS thân yêu của bác, Soft-reset, OK luôn. Thẻ của bác bị nhiễm con RontokbroYE.worm rồi. Nếu không có đầu đọc thẻ thìbác có thể dùng chương trình Wm5storage để biến em MIniS của bác thành đầu đọc thẻ nhé. Nếu cần BKAV 2006 verion 898 thì lên BKAV tải còn không thì PM cho mình nhé. Chúc vui

6 Tháng hai 2007 lúc 17:00
Mình đã thử cách trên, quét bằng BKAV 989 luôn chứ không phải là 898, rồi quét bằng Kapersky luôn. Không phát hiện ra con worm như bạn thông báo, cũng không phát hiện ra 1 con víu nào cả.
Cuối cùng thì vẫn chưa khắc phục được hiện tượng đó. hix !!!
Dù sao cũng cám ơn bác sondichvu đã reply !

acer

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
6 Tháng hai 2007 lúc 17:36
Bạn thử reset máy lại rùi đổi tên xem sao nhưng nếu o có ảnh hưởng gỉ, thẻ vẫn xài bình thường thì cũng đâu cần fải đổi tên....

gianghotc

Giang Hồ Tung Cánh
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
7 Tháng hai 2007 lúc 13:59
Xin cho hỏi 1 chút về máy miniS.
Mình chạy SmartMovie nhưng bị treo, không thoát ra được. Thế là mình soft reset nó bằng cách chọt vào lỗ. Sau khi khởi động lại thì tự nhiên mọc thêm ra 1 cái Storage Card nữa, còn cái Storage Card cũ thì bị đổi tên thành Storage Card2 thành ra chương trình không chạy được. Mình cắm PPC vào máy và xóa cái Storage Card trông đi thì được, nhưng không đổi tên cái Storage Card2 lại thành Storage Card như cũ được.
Mong thỉnh giáo !
Chuyển hết dữ liệu ra ngoài rồi Chỉ có format storage card là hết luôn

xlive

~Live
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
7 Tháng hai 2007 lúc 16:42
Mình thì đã từng bị thế này HP6365 khi chạy Conduits Pocketplayer cài đặt ở thẻ nhớ bị đứng máy soft reset lại thì mở Conduits Pocketplayer lên chạy bình thương. Nhưng vào exploer của PPC và PC duyệt thư mục cài đặt của Conduits Pocketplayer thì có mấy file tên hiện lên dạng các ký tự lạ như mất font chữ và dung lượng của nó báo là hơn 2G trong khi đó thẻ nhớ có 512m thôi xóa nó cung kô dc Kiểm tra dung lượng thẻ cũng vẫn là 521M. cách duy nhất mình làm dc là chép các dữ liệu khác ra rồi format thẻ lại rồi chép dữ liệu vào lại.

Bài viết cần bạn xem thêm

Đương nhiên bạn có thể làm việc này, nếu bạn là thành viên của câu lạc bộ Explorers Club.

Explorers Club - câu lạc bộ dành cho giới siêu giàu có trụ sở nằm ngay tại vùng Thượng Đông Mahattan (New York). Explorers Club t ...
Lazada Vietnam Master card on Monday