hỏi về sự khác biệt giữa các ổ ghi DVDRW

Các thớt khác của rockdanh

rockdanh

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
các bạn cho mình hỏi sự khác biệt các ổ ghi DVD vì mình thấy có cái ghi là: DVDRW +/- Double Layers rồicó cái lại ghi là: DVD-RW SuperMulti-Burner (Double Layer) vậy có sự khác biệt giửa 2 ổ ghi DVD này không? và khác như thế nào? và mình còn nghe nói có loại dĩa DVD ghi xóa được nữa phải không?

nguyenvantrung2

vái ồ + phù dít sù
GẮN KẾT
các bạn cho mình hỏi sự khác biệt các ổ ghi DVD vì mình thấy có cái ghi là: DVDRW +/- Double Layers rồicó cái lại ghi là: DVD-RW SuperMulti-Burner (Double Layer) vậy có sự khác biệt giửa 2 ổ ghi DVD này không? và khác như thế nào? và mình còn nghe nói có loại dĩa DVD ghi xóa được nữa phải không?
theo em nghĩ đó là chiêu quảng cáo của nhà sản xuất thôi, cái nào cũng như nhau, đúng là có đĩa DVD ghi xóa được, DVD RW khoảng 35000 1 cái

phamthanhtu332

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Cái này phải coi lại bác ơi
Chứ theo em biết thì double layer là ghi được 2 mặt đĩa.
+/- có nghĩa là ghi cho đĩa ghi được 1 lần và đĩa ghi/xóa được nhiều lần.
Còn Supermulti-burner thì để tìm hiểu lại:D

hieulaptop

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
- DVDRW +/- Double Layers là ổ ghi được DVD 2 lớp ghi được DVD dung lượng 8,5G đó bác, và với đĩa DVD ghi được nhiều lần thì có thể sóa đi và ghi lại.
- Supermulti-burner là dạng ổ có thể tháo nắp ngay khi mấy vẫn đang hoạt động như các lại của Thinkpad mà bác rockdanh đang dùng đó.

HaNaFTU

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
nó là 1 thôi, do cách gọi của nhà sản xuất, 1 công nghệ mỗi hãng lại có tên gọi riêng mà

bb_tanphu

Kết nối thành công!
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
nó là 1 thôi, do cách gọi của nhà sản xuất, 1 công nghệ mỗi hãng lại có tên gọi riêng mà
Bác này chuyên bán lap nè, nên trả lời như vậy chắc là chuẩn.

hieulaptop

GẮN KẾT
GÂY DỰNG

mầu đỏ là giống nhay đều là ở Double Layer, còn xanh là 1 loại tháo được ngay và 1 không tháo được ngay mà phải mở vít và máy

Bài viết cần bạn xem thêm

Gửi All
Theo mình để đảm bảo tính minh bạch cũng như an toàn trong việc tham gia đấu giá nên chăng hhvn nên xác thực tài khoản tất cả các thành viên tham gia đấu giá. Xác thực tài khoản bằng việc yêu cầu thanh viên tham gia phải xác thực giấy tờ tuỳ ...