Hỏi về switch tạo mạng LAN

Các thớt khác của hoangcao243

hoangcao243

CFA lv3
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
6 Tháng tư 2007 lúc 23:24
Tình hình là em mua switch sau đó thì nối 3 máy với switch. Sau khi hiện đủ thì có hiện lên hình 2 máy tính kết nối ở góc phải màn hình. Thông báo connect, nhưng khi click vào thì chỉ có sent là có thông số còn received thì bằng 0. Vậy không thể kết nối được. 3 máy em đã chỉnh cùng 1 group, và trong thẻ alternate configuration thì đã chỉnh cho 3 máy dùng 1 dải IP, nhưng nếu chỉnh trong phần general thì bị out luôn mạng WIFI. Mong các bro chỉ giúp ạ:)

hoangcao243

CFA lv3
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
6 Tháng tư 2007 lúc 23:29
Bác xitan ơi, cáp bấm là gì thế bác:D

hoangcao243

CFA lv3
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
7 Tháng tư 2007 lúc 03:09
hic, em mua cáp thì nói chúng nó là bấm hộ luôn bác ạ. Nó đưa cho cái cáp loại RJ45 và nói là loại này bấm luôn rồi. Nhưng không hiểu sao vẫn cóc được bác ơi. Em nghĩ là chuẩn rồi bác ạ T_T

7 Tháng tư 2007 lúc 09:54
Hè hèm, mạo muội tham gia chút xíu, bác hoangcao243 thử xem lại các vấn đề sau, thứ nhất là vật lý gồm card mạng có tương thích với mainboard hay không( hôm trước em cũng bị dính phát card không hợp với main thay card phát là ok), còn dây mạng cũng phải đúng chuẩn( từ Switch ra PC thì hai đầu phải cùng chuẩn, bác thử lấy 2 đầu ra xem giống nhau không, giống thì OK), với Switch có lỗi hay không thì em chịu :D, còn vấn đề logic bác thử xem lại workgroup, IP lại cẩn thận xem sao, nếu cần thì bác chơi IP tĩnh cho các máy cho chắc. Em chỉ biết đến thế thôi ạ, bác nào có cao kiến gì khác em xin lãnh giáo.:D

PinkSun01

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
7 Tháng tư 2007 lúc 11:06
Win Vista tạo mạng LAN cực dễ. Mình cắm mấy cái pc và laptop vào Router Zoom ADSL 5X là tất cả các máy nhận nhau luôn (Các máy đều cài Vista), chẳng cần cài đặt gì thêm ngoài việc có cho phép share các dữ liệu giữa các máy hay không thôi.
Ngày trước dùng XP thì rất nhục với việc này:D :D

MitDac24581

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
7 Tháng tư 2007 lúc 11:15
Tình hình là em mua switch sau đó thì nối 3 máy với switch. Sau khi hiện đủ thì có hiện lên hình 2 máy tính kết nối ở góc phải màn hình. Thông báo connect, nhưng khi click vào thì chỉ có sent là có thông số còn received thì bằng 0. Vậy không thể kết nối được. 3 máy em đã chỉnh cùng 1 group, và trong thẻ alternate configuration thì đã chỉnh cho 3 máy dùng 1 dải IP, nhưng nếu chỉnh trong phần general thì bị out luôn mạng WIFI. Mong các bro chỉ giúp ạ:)
Hey, chú nào đóng vai trò DHCP cấp phát IP cho các máy khác trong mạng hả Hoangcao?

Thế Anh

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
7 Tháng tư 2007 lúc 21:32
Troubleshoot cho NETWORK việc đầu tiên là bác cho em xin 1 cái sơ đồ. Nói chung chung và mô tả sẽ ko hiệu quả bằng 1 cái sơ đồ đâu bác. Công việc của em cũng phải troubeshoot về Networking từ xa nhiều rồi. Kết luận là phải có sơ đồ mới làm được bác à.

khaktqd

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
8 Tháng tư 2007 lúc 08:15
hic, em mua cáp thì nói chúng nó là bấm hộ luôn bác ạ. Nó đưa cho cái cáp loại RJ45 và nói là loại này bấm luôn rồi. Nhưng không hiểu sao vẫn cóc được bác ơi. Em nghĩ là chuẩn rồi bác ạ T_T
- Bác bảo bọn nó bấm hộ luôn thì đúng rồi, nhưng bác nên bảo với người ta là những dây nào bạn nối máy tính với Switch còn dây nào để nối switch với modern của bạn, nếu bấm chuẩn thì ok ngay, còn nếu không đúng dây thì đúng như hiện tượng bác mô tả đó
- Còn như bác gì phía trên nói đó là đúng, nếu dùng Vista trên các máy thì nhận ra ngay chẳng cần phải làm gì, nhưng nếu máy dùng XP máy dùng Vista thì cũng không dễ dàng chút nào

Bài viết cần bạn xem thêm

Sau một hồi tìm kiếm, em đã tóm được trọn bộ này, đây là kỷ niệm thời thơ ấu của em cũng như nhiều bác 7x, em cố kiếm để mình xem và để cho các cháu nhà em biết thế nào là "MAIKA-Cô bé từ trên trời rơi xuống". Hôm nay có bác hỏi em up lại để các bác ...
Lazada Vietnam Master card on Monday