Hỏi về tản nhiệt cho laptop dell XPS M1710

Các thớt khác của dionysus
13 Tháng mười hai 2007 lúc 22:41
Mình đang dùng 1 con dell XPS M1710, thường làm việc trong thời gian dài... 1 lần khoảng 4h, mỗi ngày khoảng 3 lần....
Hiện tại thì ko dùng đế tản nhiệt...máy chạy vẫn ổn định bình thường....nhưng mình muốn các pro cho ý kiến có nên sắm cái tản nhiệt cho nó ko???

13 Tháng mười hai 2007 lúc 22:58
hiện jờ thì mình thấy nếu dùng khoảng 5h thì nó ko nóng jì lắm...nhưng mình sợ nó ảnh hưởng đến máy,ví dụ như làm giảm hiệu năng của máy...

eyes_on_me

just do it
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
13 Tháng mười hai 2007 lúc 23:00
Mình thấy cần chế cái fan cho cái hdd của nó. Vì hdd của lap thường để ở phần kê tay nên xài lâu bàn tay nóng sẽ đổ mồ hôi => khó chịu, mau mòn máy :))
Có thể dùng đế tản nhiệt. hoặc mua cái fan USB loại có thể uốn nắn dc đó, chỉa vô phần hdd cho em nó mát 1 tý hi hi.
Nếu ai xài máy ít thì nghĩ cùng ko cần thiết lắm. Nhưng thợ gõ như mình thì cảm thấy rất cần vì 1 lần ngồi là 3 - 4h.

eyes_on_me

just do it
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
22 Tháng mười hai 2007 lúc 00:51
cái fan lót xài được cho 1710 cũng fai 600k rồi, có tiền thì mua em này ở Phong Vu~/// mình nghĩ ko cần thiết nếu bạn tháo pin ra ngoài khi làm việc lâu, tránh chai không cần thiết....
Chùi, giờ này vẫn có người khuyên tháo pin khi cắm điện kìa.
Bác nên search về chủ để này trên HHVN, đã có nhiều topic bàn rồi đó.

Bài viết cần bạn xem thêm

Bằng cách nào đó 9to5Mac có được ảnh rò rỉ thật của iPhone mới và Apple Watch 4 và họ khẳng định đây không phải là ảnh dựng mà là hàng thật. Nói về iPhone trước, chúng ta sẽ có iPhone XS 5,8" là bản nâng cấp của iPhone X, còn chiếc iPhone XS Plus màn ...
Lazada Vietnam Master card on Monday