hỏi về thanh toan = thẻ tin dụng

Các thớt khác của lyenbinh

sonadt

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
lyenbinh said:
mấy anh cho em hỏi em muốn chuyển tiền cho một người bạn = thẻ tín dụng thì em phải làm như thế nào gấp lắm ,xin chỉ giúp em.
Đem tiền đưa đây tớ giúp cho, nhưng chỉ giúp một lần thôi và kô lấy phí.

akichinh

GẮN KẾT
Bạn ko thể mở 1 tài khoản cá nhân tiền USD trừ khi là mở với mục đích nhận kiều hối, Vì vậy bạn ko thể chuyển tiền USD ra nước ngoài qua hệ thống ngân hàng với tư cách cá nhân (cái này do luật pháp VN trong việc quản lý ngoại tệ).

Đối với thể tín dụng thực chất là thẻ thanh toán (hoặc có thể rút tiền trên toàn thế giới), bạn ko có tài khoản do đó việc dùng TTD để chuyển tiền USD ra nước ngoài cũng là ko thể.

Bạn chỉ có thể nhờ một số cá nhân làm dịch vụ chuyển tiền (cái này thì phải hỏi những người có bà con là việt kiều) họ sẽ thu một khoản phí nhất định.

Thân

dashatou

GẮN KẾT
Muốn chuyển tiền sang TQ thì ra Hàng Bạc, Lương Ngọc Quyến mấy hàng vàng ấy mà chuyển, chỉ cần cung cấp số tài khoản bên này là người ta chuyển ngay cho, mà chỉ cần mang tiền Việt ra đưa cho người ta, họ sẽ chuyển sang RMB với tỷ giá tương đối hợp lý đấy! Cực nhanh, cực tiện!

Bài viết cần bạn xem thêm

áp dụng được cho nhiều mục đích cho tương lai, hy vọng thế mới ảo sẽ được triển khai,