Hỏi về thay ổ cứng cho máy Vaio SZ

Các thớt khác của like.no.other
9 Tháng năm 2007 lúc 23:13
Cho mình hỏi có bác nào đã nâng cấp HDD cho máy Vaio SZ lên 7200rmp chưa? Loại ổ nào? ở HN có dịch vụ nào làm tốt. Ngại nhất là cái chức năng G-Sensor Shock Protection (chức năng này rất nhiều máy mới ra đều có), ko biết sau khi thay ổ mới có bị mất không?

MitDac24581

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
9 Tháng năm 2007 lúc 23:24
Không rõ "G-Sensor Shock Protection" là công nghệ phần cứng hay là phần mềm hỗ trợ. Cái này em thấy hiện diện trong tất cả các sản phẩm mới sử dụng HDD lưu trữ dữ liệu của Sony (Laptop, máy nghe nhạc, điện thoại di động...) Bác nào tìm hiểu cái này rồi chia sẻ hiểu biết với anh em :)

9 Tháng năm 2007 lúc 23:51
Không rõ "G-Sensor Shock Protection" là công nghệ phần cứng hay là phần mềm hỗ trợ. Cái này em thấy hiện diện trong tất cả các sản phẩm mới sử dụng HDD lưu trữ dữ liệu của Sony (Laptop, máy nghe nhạc, điện thoại di động...) Bác nào tìm hiểu cái này rồi chia sẻ hiểu biết với anh em :)
Mình nhỉ biết rằng cái Sensor KHÔNG năm trên HD, nghĩa là HD bản thân nó không có chức năng này. Vì thế, một số người vẫn thay HD khác mà không ảnh hưởng gì đến chức năng chông sốc. Sensor nằm rất sát với HD, trên cable nối với HD, được định vị cố định để có cùng góc nghiêng với HD. Vì thế, khi thay HD phái rất cẩn thận, chưa thay bao giờ nên cũng hơi run tay!
Ngaòi ra, có phần mềm/Driver để người dùng tự điều chỉnh "độ nhậy" khi thay đổi đột ngột gọc nghiêng của HD, theo đó HD sẽ chuyển sang chế độ bị khoa/ngừng hoạt động.
Bác nào biết nhiều hơn, biết chỗ nào đã từng làm rồi, xin chia sẻ thêm.

neompx

cậu tư
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
10 Tháng năm 2007 lúc 00:29
sao những cái em biết làm và làm tốt , mà những người cần thì không ở đà nẵng thế. cái chống sốc của sony này chưa bằng cái công nghệ ổ cứng của con panasonic CF-29, vừa chống sốc kinh dị, vừa hot swap, thao ổ cứng ra hệ điều hành vẫn chạy, trong vòng 30 giây mà không cần đến hdd.

Còn công nghệ ổ cứng mới nhất và tốt nhất đang thuộc về còn dell Latitude ATG D620 ( phiên bản đặc biệt)

+ cái chức năng định vị đó, còn được tích hợp trong phần cứng của HDD nữa ( mấy em hdd của Hitachi sản xuất riêng cho các dòng T của IBM, có chức năng chống sốc từ trong phần cứng của hdd ấy nghe.

Bài viết cần bạn xem thêm

Trong khi Uber đã thay đổi cách nhìn nhận của mọi người về việc tham gia giao thông trên đường, họ cũng đã thay đổi cách nhiều người xay xỉn tìm kiếm đường về nhà trong đêm tối. Vừa mới đây thôi, Uber đã ...
Lazada Vietnam Master card on Monday