Hỏi về thuế khi mua Dell hàng xách tay

Các thớt khác của dream64

cu win

Mr_Trình™
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
26 Tháng mười hai 2007 lúc 21:49
thuế thì tùy mặc hàng bạn ơi. tỉ ệ tính thuế củng tùy bạn ạ, ra HQ có sẳn cái quyển sổ dày cộm chi tiết các mã thuế đc áp cho từng loại mặc hàng và nhập KD hay Phi mậu dịch gì đó mà nó tính. với lại nó phải thẩm vấn cái giá mà bạn khai nữa(giá bán lẻ tại TT VN áh). Chúc vui.

26 Tháng mười hai 2007 lúc 22:12
Mình định nhờ người thân bên Mỹ mua giúp máy Dell Vostro 1500. Mình đã chọn cấu hình trên trang dell.com, giá là 1028$. Mình muốn hỏi là ngoài giá tiền đó có phải cộng thêm tiền thuế gì nữa không. Xin cảm ơn!
nếu bác tính mua bên đó sau đó tính tiền thuế khi vận chuyển sang đây, bác nên mua 1 con bên đây luôn vì giá cũng sắp bằng bên đây mất rùi

vinhkhiem 1888

KIM NAM PHAT CO ., LTD
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
27 Tháng mười hai 2007 lúc 00:02
Mình định nhờ người thân bên Mỹ mua giúp máy Dell Vostro 1500. Mình đã chọn cấu hình trên trang dell.com, giá là 1028$. Mình muốn hỏi là ngoài giá tiền đó có phải cộng thêm tiền thuế gì nữa không. Xin cảm ơn!
Máy Laptop thì bạn nhờ người thân xch về hay gửi bằng đường bưu điện ( Hay chuyển phát nhanh ) , Nếu gửi bằng đường ( hay chuyển phát nhanh ) thì bạn phải đóng thuế là 10 % thuế nhập khẩu và 5 % thuế VAT . Chú bạn thành công và sớm nhận được laptop yêu

27 Tháng mười hai 2007 lúc 08:45
Máy Laptop thì bạn nhờ người thân xch về hay gửi bằng đường bưu điện ( Hay chuyển phát nhanh ) , Nếu gửi bằng đường ( hay chuyển phát nhanh ) thì bạn phải đóng thuế là 10 % thuế nhập khẩu và 5 % thuế VAT . Chú bạn thành công và sớm nhận được laptop yêu
Mình định nhờ người thân xách tay về.Vậy có phải chịu thuế ở hải quan VN không.

khoadesign

Lady Killer
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
27 Tháng mười hai 2007 lúc 10:18
Mình định nhờ người thân xách tay về.Vậy có phải chịu thuế ở hải quan VN không.
Ah, quên trả lời cho bạn vụ này nữa, nếu người thân xách về mà chỉ 1 laptop thôi, hành lý không còn máy nào khác nữa thì khỏi đóng thuế bạn à. Nhưng nếu người xách dùm cho bạn cũng đem theo 1 laptop của họ nữa thì cũng không sao, khéo khéo chút thì cũng chĩ mất hai ba chục mà thôi. Nhưng để chắc ăn nhất thì khi đem về bạn nhớ dặn bỏ thùng lại cho gọn nhẹ và đỡ rắc rối khi gặp mấy chú HQ. Thật ra đem về nhiều thì mới lo vụ thuế má chứ một hai cái thì không có gì đâu bạn à.

Bài viết cần bạn xem thêm

Màn hình uốn dẻo của Royole có thể giúp mọi người nhìn thấy tương lai smartphone sẽ ra sao.

Đã có nhiều thông tin cho biết Samsung, LG, Huawei và Motorola đang phát triển smartphone gấp lại với dự kiến ra mắt vào đầu năm 2019, ...
Lazada Vietnam Master card on Monday