Hỏi về tiếng kêu "rè rè" trong DV6000

Các thớt khác của duocmeo

duocmeo

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
4 Tháng tám 2007 lúc 08:09
Hizz :( các bác ơi.Con Hp Dv6000 của em mới mua hơn 1 tháng mà bây giờ nó phát ra tiếng "rè rè" em nghĩ là từ cái quạt và ổ cứng.Mang ra bảo hành.Mấy người bảo hành nói :"Anh thông cảm.Dòng Dv này nó tình trạng chung như thế.Bây giờ đổi con khác cũng bin vậy thôi".
Thế là thế nào hả các bác!!!:confused:

Lam Sơn

Super Moderators
4 Tháng tám 2007 lúc 09:06
Lại gặp mấy thằng bảo hành chết tiệt.
Dòng Dv này nó tình trạng chung như thế.Bây giờ đổi con khác cũng bin vậy thôi".
Sao anh không nói với họ sao hồi mới mua nó không kêu mà bây giờ nó kêu?

Bây giờ thế này nếu anh tự làm được. Mở máy ra kiểm tra xem có gì vướng vào cánh quạt hay không? Nếu không thì lấy quả bóp hơi loại to (mua ở các cửa hàng dụng cụ y khoa giá khoảng 20.000 đồng, nên mua vì còn dùng nhiều vào các việc khác nữa) thổi thật sạch bụi ở quạt CPU và cho 1 giọt nhỏ dầu máy may vào ngay trục quạt. Sau đó khởi động lại máy xem hết kêu chưa? Nếu được thì rất tốt, còn như chưa được thì anh mang tới địa chỉ này khám bệnh máy tính miễn phí : TP.HCM

http://www.capcuudulieu.com/?mod=prtl&src=article&idcategory=28&idarticle=707

4 Tháng tám 2007 lúc 09:28
Hizz :( các bác ơi.Con Hp Dv6000 của em mới mua hơn 1 tháng mà bây giờ nó phát ra tiếng "rè rè" em nghĩ là từ cái quạt và ổ cứng.Mang ra bảo hành.Mấy người bảo hành nói :"Anh thông cảm.Dòng Dv này nó tình trạng chung như thế.Bây giờ đổi con khác cũng bin vậy thôi".
Thế là thế nào hả các bác!!!:confused:
Bảo hành nói đúng đó, em cũng đã từng đổi một con nhưng cũng ko ăn thua bác ạ, dòng này nó thế, bác đừng chọc vào hết bảo hành luôn đó, tiếng rè rè em nghĩ do đầu đọc di chuyển khi làm việc nhiều, bác để ý khi nó làm việc nhiêu nó mới kêu, đèn ổ cứng thì nhấp nháy

dlam1981

dohieuonline
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
4 Tháng tám 2007 lúc 09:35
Nếu máy kêu rè rè, rất nhỏ, để ý trong không gian yên tĩnh mới nghe thấy thì là chuyện bình thường, chứng tỏ máy đang hoạt động tốt còn không kêu mới là lạ...
Còn nếu thấy tiếng kêu lớn, đem ra BH nó nói thế thì làm dữ với nó, kêu nó đem một cái y chang ra, so sánh là biết liền!
Không nên bung máy ra làm vệ sinh, máy bác mới mua, coi chừng tự ý mở máy, bọn BH nó lại viện cớ bác đã can thiệp vào máy thì chít! Việt Nam mà, bảo hành lúc nào cũng đùn đẩy, đổ thừa!

4 Tháng tám 2007 lúc 10:02
Bạn nên xem tiếng rè rè đó có lớn không ? nếu chỉ nghe thấy nó khi ghé sát tai vào thân máy thì là chuyện rất bình thường.Lúc mới mua về có thể bạn ko để ý nên ko thấy tiếng kêu đó.Bình thường nhiều dòng máy có bộ phận cảm biến cho quạt,chỉ khi máy nóng tới 1 nhiệt độ nhất định nào đó thì quạt mới bắt đầu quay để làm mát.Dòng HP dv "nổi tiếng" vì nhiệt độ khá nóng ,có thể sau 1 tháng sử dụng thì chế độ làm mát của máy đã hoạt động ổn định,nên bạn nghe thấy tiếng rè rè thường xuyên hơn...
Nhưng nếu trong trường hợp kêu quá lớn thì cần phải xét tới việc bảo hành thật.Nhưng đi bảo hành thì cũng là chuyện khá mạo hiểm trong thời buổi Việt Nam hiện nay:eek: Máy của tôi cũng mới mua thôi ,cũng là dòng HP dv,sau 1 thời gian sử dụng cũng có phát hiện một số lỗi của nhà sản xuất như máy nóng,trên màn hình có điểm chết,loa rè...nhưng tôi thấy nó còn trong khả năng dùng được nên ko đi bảo hành,hay nói chính xác là ko muốn mang đi bảo hành vì sợ bị tụi nó luộc đồ cùa mình,đang lành lặn ,ổn định khéo đi bảo hành nó lại thành thương binh loại 3-4 thì ...chết:eek: .

njnjnj

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
4 Tháng tám 2007 lúc 10:50
em cũng đang dùng dòng DV6000 đây, mới mua khỏng 1 tháng, thấy chạy ban ngày thì cũng êm, giữa đêm khuya ngồi canh đấu giá mà chạy cả ngày thì thấy tiếng kêu rõ hơn.Nhung em nghĩ đó là bình thường, còn máy của bác kêu to quá thì em nghĩ nên đem đi cho trung tâm bảo hành nó kiểm tra xem sao

duocmeo

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
4 Tháng tám 2007 lúc 11:02
Ui.Thế thì đành ngậm ngùi chụi khó vậy.
@mylove007 : Bác ơi.Biết là bọn bảo hành ở VN không ra gì rồi thế sao a e mình không mua máy bãi,máy xách bên kia về,vì giá họ bán cũng tính cả tiền bảo hành rồi.Mà công nhận sợ mấy ông bảo hành ở VN

4 Tháng tám 2007 lúc 14:31
@mylove007 : Bác ơi.Biết là bọn bảo hành ở VN không ra gì rồi thế sao a e mình không mua máy bãi,máy xách bên kia về,vì giá họ bán cũng tính cả tiền bảo hành rồi.Mà công nhận sợ mấy ông bảo hành ở VN
mua mấy máy này còn khổ hơn cả bảo hành, bác biết là gi ko, bác tra tiền mua giá linh kiện mói để lấy linh kiện cũ

tuthang

Thành viên mới - DỰ BỊ***
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
6 Tháng tám 2007 lúc 21:10
Mọi người mua máy ở VN qua các đại lý, nhưng thử hỏi là có bao người mang máy ra chính trung tâm bảo hành của HP hay chưa???
Ban đêm thì bất kể cái gì kêu cũng thấy là không bình thường, nhưng máy mà không đọc ổ cứng thì làm gì có tiếng kêu, nếu kêu của quạt gây ra khác, nên mình nghĩ không có vấn đề gì, ngoài ra dòng dv có các phím cảm ứng, cũng có thể do tiếp xúc kém cũng gây ra

6 Tháng tám 2007 lúc 21:45
Mình cũng đang dùng DV6000 thấy êm vô cùng, ngồi một mình trong đêm yên tĩnh, ko có cảm giác máy đang bật, chỉ thấy màn hình sáng và tiếng type keyboard thôi :D Nếu còn bảo hành thì mang ra họ check thử xem.

Bài viết cần bạn xem thêm

Xin chào các thành viên HHVN

Bài viết này mình muốn cảnh báo mọi người về 1 kẻ lừa đảo, mà người đó có tham gia diễn đàn này, và cũng hoạt động mua bán, lừa nhiều người trong diễn đàn HHVN rồi, mình nhớ có 1 tus report về thành viên này rồi.
Nay mìn ...
Lazada Vietnam Master card on Monday